Amina, asante George Becky na dada Ugren, wimbo mzuri huo. Yani kweli yote yanabadilika Yesu anapokuja, ile ufungia tu angiza nje na kusambaza ile nuru, nasi tunashukuru kwa ajili hiyo. Now, sasa hiyo ilikuwa mara ya kwanza kwa Mbeki kupiga kinanda kanisani hapa. Kwa hiyo wimbo son unaostahili sana Yesu alipokuja. Kwa hiyo tunashukuru kuwepo hapa tena usiku wa leo na tunashukuru sana kwa ajili ya hudhuriaji wenu mzuri asubuhi ya leo. Na sasa usiku huu tonight, ni ninalo uh, somo ndogo ninalotaka uh, kuzungumza juu yake katika muda mfupi, lakini kabla tu ya hilo ninayo baadhi ya matangazo nitakayofanya na kadhalika Nami kidogo tu nimepewa uh, nafikiri eh, ni kule tu kuzungumza kupita kiasi, ni mbili muda mrefu, lakini ninapochukua uh, hizi kanda saa moja au here, mbili na ninaporudi hapa ni kwa sababu ninazinasa uh, hizo kwa ajili ya ulimwengu mzima and, uh, na kwa, uh, kwa, uh, kwa uh, hiyo ninawashukuru kwa uh, uh, kuwa wavumilifu uh, sana kwetu asubuhi ya leo. Sasa kuna mambo machache ambayo ningetaka kuyataja hapa na aini eh, kwamba ni ningetaka eh, uh, kuliuliza uh, kanisa jambo la kwanza, kitu ambacho nime- nimekifanya nami na nataka kuuliza kama anaweza kukibadilisha hicho usiku huu. Si, atu, uh, mimi si weki uh, nadhiri za mwaka mpya ndipo nita inatupasa kwenda nyumbani kesho, na kwa hiyo sisi hatutakuwa hapa kwa ajili ya mwaka mpya uh, lakini tutakuwa tunawakumbuka nami naamini kutakuwa na mkutano hapa usiku wa mwaka mpya. Naam, hiyo ni kweli. E, ibada ya kukesha kama siku zote walivyo nayo usiku wa mwaka mpya. Tumetaka kubaki lakini, basi hatuwezi kuwahi kurudi kuwapeleka ku, ku, watoto shuleni na mke wangu ya yampasa kufua nguo zao. Mnajua jinsi ilivyo so kwa hiyo nataka kuwashukuru kila mmoja wenu oh, kwa ajili ya mambo yenu mema mliotutendea katika Christmas, nani wanawake mlioweka juu kule na kuweka chakula nyumbani na kadhalika kwa ajili yetu there, ili kwamba uh, tulipofika kule kule vitu hivyo vilikuwa uh, vimeshapikwa na tayari kwa kuliwa. Bila shaka nawashukuru kwa ajili ya. Kwa ajili God, hiyo Mungu awabariki ndai na la kanisa kwa ajili ya uh, uh, stakabadhi yao ndogo, uh, kwamba uh, ningaliweza ninge kwenda hapa uh, na ku, uh, kupata baadhi uh, ya nguo kama ningestaka kwa ajili ya suti uh, wa hunipa mimi suti kila mwaka na baadhi ya rafiki zangu wema walinipa tu suti. Kwa hiyo nafikiri kama ni sawa, mimi nahitaji baadhi ya vitu vingine kama mashati na fulana na, na kadhalika. Ningependa eh, kuchukua zile fedha katika hivyo, kama ni sawa kwa kanisa, nami nahitaji hivyo zaidi ya ninavyo kuzidi eh, ninavyohitaji tu suti wakati huu. This, uh, young, sasa huyu jamaa mdogo ambaye ndiye kwanza atuimbie, ndugu George, George, atu um, George Smith kutoka kule Tucson. Tumekuwa tukienda kwenye kanisa lao juu kule, lile kanisa la batisti la agana chipya. Baba yake ni mmishinari nafikiri, anao yapata makanisa saba huko Mexico. Old Mexico and, uh, na bila shaka kuna baadhi ya watu wazuri kule, baba yake na mama nao, hao wote ni watu wazuri, naye George ni kijana mzuri sana Nisikitika tu kwamba hakutupa ushuhuda mfupi kabla hajaketi chini wa neema ya Kristo inayookoa katika maisha yake. Basi zile, zile jumbe niliahidi hapa si muda mrefu uliopita ya kwamba zile jumbe kabla sijaenda kule nje katika mikutano ningekuja hapa na kusinasa kwanza na kisha niende kule nje. Hiyo ilikuwa ni kwa sababu ya kupeleka kanda kwa watu kisha nikikuja hapa na kunasa ujumbe, kisha niende nje na kuhubiri huo, hilo lingewapa watu nafasi kwa wa, wanaonasa kanda kuzinasa zile kanda, na tuzichukue tunapokwenda. Sasa najiandaa kuondoka kwa safari ndefu ya uinjilisti, kwa hiyo sita, sitaweza kufanya hivyo uh, kuanzia sasa na kuendelea, mnaona na yule anayenasa kanda eta mpasa kuzinasa tunaposafiri. Nami nafikiri hata hivyo, si watakuwa na mkutano wa uh, kanda juma hili au jambo fulani ama jingine, kuhusu jambo fulani, kuhusu kanda juma hili. Na kwa vyovyote, nafikiri ndugu Sotman yuko hapa, naye anamwakilisha ndugu Makhaya. Sijui kama yeye yuko hapa au la. Nafikiri ndugu Fred yuko hapa, mtu fulani alisema alikuwa hapa naye nafikiri wao wana mkutano wa juma hili, labda ke, kesho usiku au wakati fulani uh, kuhusu kanda. Tulikuwa tukizungumza uh, kuhusu uh, hizo juz juzi usiku kule chumba, nafikiri wakati umewalia kwa ajili ya jambo fulani kwamba wachukue uh, na kufanya mipango kuhusu hilo. Kwa hiyo uh, tangu sasa na kuendelea, huenda zazungumza uh, tu jumbe ambazo sijasiguza hapa, uh, kwenye maskani uh, kule nje uh, mikutano sasa uh, to... na nayo nataka kumshukuru Mungu kwa ajili ya ushuda huo uh, wa ndugu Blair. Imetokea kwamba ndugu na dada Blair wameketi papa hapa usiku huu, wanaketi papa hapa mbele zetu, yule ambaye alikuwa na yule mfulana mdogo really. Nami akumbuka wakati bwana aliponiambia ati uh, yeye alipokuwa ndugu uh, Blair amefadhaika kabisa, analia na mfano mtu mdogo alikuwa amepondwa pondwa us usoni over namna hii, na gari lililopinduka na alikuwa mahututi sana, lakini ipo kuwa ni nikiomba, nimeona yule jamaa mdogo akiwa mzima. Mtu, ndugu Blair, bila shaka akaniuliza, alisema ndugu bwana eh, hili ni bwana asema hivi, nikasema ndugu Blair, Blair ni bwana asema hivi. Ndugu Blair yuko hapa, usikuelewa. Nasi bila shaka tunashukuru kwa ndugu Blair, nasi naye amekuwa akiugua ugonjwa mdogo wa kushikwa na wasiwasi. Si shetani alimpa pigo kubwa hapa si muda mrefu uliopita, akijaribu kumfanya akuto kuniamini mimi. Na wakati shetani alipokuwa akifanya hivyo, Bwana alikuja karibu na kufunulia jambo hilo na kumwambia habari zake kulikatiza tu kabla wakati haujafika kwa ajili ya hili. Naye ndugu Blair ni uh, mtu mzuri, nami inawataka mumkumbuke. Naye amesimama katikati ya maoni kwamba afanye nini hajui tu ageukie upande gani na mimi nasadiki ndikblea kwamba Mungu, wewe umtumishi um, uh, mashuhuri wa Kristo, naye anayo mambo uh, tele kwa ajili yako kutenda, sababu nuru zinafifia ulikuwa hapa asubuhi ya leo. Vyema, hilo ni nzuri sana. Basi, basi nadhani mara ya pili nitakapo waona huenda itakuwa katika msimu wa kuchipua kidogo tu basi. Ifikiapo hapo, wakati huo, huenda jua kama tutafanya ile mikutano mi, mi, au la hapa jizinvuio um, mnamo wakati ambao ningelikuwa Norway na katika nchi za Skandinavia. Sasa kabla tu hatuyechukua somo, sababu tunao mstari wa maombi unaokuja, na wengi wamesimama vyumbani uh, na kando kando ya kuta na kadhalika, nami najua ni ninyi, ni hali ngumu kwenu. Nami nilisimama mara nyingi mimi ni mwenyewe, nami nilipita mda uh, uh, uh, kitambo uliopita nikipita mke wangu nikawaona watu milangoni nikawaza ioni anasema jili bado, sio kitu e kinachovutia zaidi kilichoko ulimwenguni. Hakika ndio, ndio, hiyo inavutia hao ambao wanaipendelea hiyo, na ambao hawaipendelei, bila shaka hawavutiwi wao, hiyo haitawavutia. Bali Yesu kasema, akama mimi nikiinuliwa juu ya nchi, nitawavuta wote kwangu mimi. Hilo ni kweli jinsi gani na wakati napofika hapa, kuna mengi sana ya kusema, nami kwa namna fulani sina budi uh, kuandika mambo nayo nitakayozungumza hapa kwa kitaa au mimi. Uh, kuna mengi e sana ya kusema, hata una sahau mambo utakayoyazungumza sasa. Nasikia uh, na kwamba baba father yake alibatizwa asubuhi leo katika jina la Yesu Kristo na kama ndugu Anglin eh, na wengineo wako hapa, nina hakika ilo ni jambo kuu kwao, kwa sababu hayo yamekuwa ni maombi yao ya siku zote kwa miaka mingi. Basi ndugu Anglin, popote ulipo, Mungu akubariki sana ndugu yangu. Na kama ilo si sahihi, Mungu atanipasisha ata ilo kwenye siku ya hukumu. amna Uh, no, najua sasa right. Hii nitachukua uh, right. Lawama ya hilo right. Hilo ni sawa kabisa kwa sababu ni kweli, linaleta tofauti yoyote, lilifanya hivyo kwa Paulo. Waliuliza jinsi walivyobatizwa, walisema wali walikuwa tayari wamebatizwa na Yohana, mtu yule aliyembatiza Yesu. Paulo alisema iliwapasa waje wakabatizwe tena katika jina la Yesu Kristo, na hakuna mtu hata mmoja katika Biblia aliyewahi kubatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Hakuna watu waliowahi uh, kubatizwa namna hiyo uh, hadi kule kuundwa kwa kanisa Katoliki katika la la Nikea mbarasa la Nikea pale la Nikea Rumi. Hapo ndipo yule mtu wa kwanza aliwahi al kubatizwa al kutumia vyeo. Mtu mmoja alisema nami, majuzi nilisema vyema, kama yule bwana Yesu hilo ni jina lake. Akasema vyema. Nikasema kama mtu akija kwako, alisema sidhani linaleta tofauti yoyote nimnaza tu katika fundisho lake mwenyewe. Nikasema kama mtu akija kwako na kusema, nimebatizwa katika jina la la waridi la uwandani yugi yugi la mabondeni na nyota ya asubuhi, ungesema amina kwa hilo? Akasema hapana, bwana. Nikasema jinsi gani? Sema ndio, bwana. Nikasema ungembatiza jinsi gani? Akasema ningembatiza huyu katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu Naam, nikasema eh, hiyo ndiyo njia ningebatiza huyo, ndio katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Nikasema basi waridi la uandani yugiyugi la mabondeni na nyota ya asubuhi si jina Akasema, kweli ni cheo. Nikasema, vivyo hivyo Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, basi ningembatiza katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, na jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni Bwana Yesu Kristo kabisa. Kwa hiyo nasema naye akaliona hiyo, alikuwa Joseph Matson Boze wa Chicago. Mtu ngumu sana ni yeye kufaulu kumpata kwa huo nami nadhani ninao yapata wenyewe elfu tatu au elfu nne wa kubatizwa, sasa wakati nitakapofika kule Afrika pamoja naye na kuwabatiza tena. Basi kwa hiyo tunashukuru kwa ajili ya nuru ya Injili. Kwa hiyo basi Yesu alisema wakati alipokuwa hapa duniani, mimi ninayosikia ndiyo ninenayo na sasa nitasema kwanino zetu zifuatazo tu, yapata dakika kumi take au okay, kumi eh, na tano, kabla tu siyachukua somo langu, na ni somo fupi sana, na kisha tutakuwa na mstari wa maombi. Nimefikia to a, mahali katika huduma yangu ambapo mimi ni yanipasa kusema jambo fulani and, uh, nami Yesu alisema hilo kwamba lile yeye alilosikia hilo ndilo yeye alilonena. Kisha akasema iliwata rafiki zangu, naye rafiki huwaambia rafiki zake mambo yote. Paulo alisema katika Matendo ishirini ishirini na saba kuwa, sikujiepusha na kuwahubiria habari ya kusudi lote la Mungu. Mnaona nani hebu ujiunge usiku wa leo na kusema jambo lilelile pamoja na huyu mtakatifu mashuhuri wa kale. Kwa kadiri nijuavyo, sijajiepusha, sijajiepusha ila, nimewahubiria kusudi lote la Mungu. Someone mtu mmoja alikuwa akicheza mojawapo uh, ya kanda majuzi Just, na kwa sababu tu ilimfanya mtu fulani akasirike, waliwatupia risasi kupitia dirishani na mwanamke mmoja akajeruhiwa. Kwa hiyo huenda siku moja nitatia muhuri ushuhuda wangu on, lakini wakati huu ujapo na no, niko tayari kwenda hadi wakati wangu, japo hakuna kitu kitakacho eh, niumiza mimi hadi wakati huo. Mnaona, basi tunaamini katika injili ile ile, jinsi hasa Biblia imeandikwa, imelengwa na na kama buduki imelengwa na iko tayari, kama ikipiga lengo mara ya kwanza, itapiga hilo mara ya pili na kila mara. Kama mtu autawi eh, mzabibu ukitoa tawi na tawi eh, hilo lizae tunda fulani, mara ya pili ule ule mzabibu ukitoa tawi litazaa aina ile ile ya tunda. Na kama Yesu ni mzabibu na sisi ni matawi, na tawi la kwanza kanisa ambalo huo mzabibu ulitoa waliandika kitabu cha Matendo nyuma yake, na ilo tawi la kwanza walibakia katika jina la Yesu Kristo, na walikuwa na Mungu aishie miongoni mwao ambaye alifanya mambo yale e yale miongoni mwao ambayo yeye alifanya wakati alipokuwa dunia, ijapokuwa. Kwa hiyo watu wakawatambua, ijapokuwa walikuwa wasio na elimu na wasio na maarifa, ya kwamba walikuwa pamoja na Yesu kwa sababu uhai wake ulikuwa ndani yao. Kama nilivyosema, kama nilikuwa na roho ya, ya Beethoven ndani yangu, right, ningeandika no. nyimbo kama, kama mimi, kama Beethoven aliishi ndani yangu ningekuwa Beethoven, hmm? ninge Beethoven. Mnaona, kama Shakespeare aliishi ndani yangu ningekuwa Shakespeare, Shakespeare. Uh, ni, uh, ni uh, ningeandika mashairi na na michezo ya kuigiza na, na kadhalika kama Shakespeare aliishi ndani yangu Kristo anaishi ndani yangu, kazi za Kristo uh, utazitenda sawa. Hapana budi iwe namna hiyo. Na Kristo ni nini? Neno. Yeye alisema kama mkaa ndani yangu neno langu ndani yenu, basi ombeni lote mtakalo litatenda kwa sababu neno liko pale, linahitaji tu nuru, na nuru ulifanya hilo liishi. Kwa hiyo sasa nitawaambia jambo fulani sasa, ambalo siyasema hadi sasa, na hilo ni jambo ambalo tumelitazamia kwa muda mrefu sana, kwa kabili ya miaka mingi, miaka minne au mitano, au labda muda mrefu zaidi. Ule mvuto watatu sasa umethibitishwa nami, na hakika ni nyote mnajua huo ni nini. Now, sasa kumbukeni, eh, kamwe hakuta kuwepo na kuigizwa kwa huo sababu, hauwezi kuigizwa kuigwa. Mnaona hauwezi kuigwa. Now, it's sasa upo. And I have, uh, nami nina, nina, nimeonywa juu ya jambo hili ya kwamba hivi karibuni umetukia wakati huu hasa, ili kwamba so uweze eh, kuta kutambulisha uwepo wake miongoni mwenu, mnaona bali hautatumika sana counsel mpaka baraza hili lianze kukaza, na litakapofanya hivyo, jambo hilo litakapotukia, Wapentekosti Pentecostals wa na kadhalika, wanaweza uh, karibu kuigiza chochote kinachoweza kutendwa. Basi wakati huo ujapo, wakati kule kuvinywa au kutakaposhuka, ndipo mtaona yale mmeona, be mimeona kwa kitambo, in yakidirishwa katika ule Uh, utimilivu wa nguvu zake, no, no, no. Sasa lazima niendelee katika uinjilisti kama tu vile nilivyoagizwa. Kwanza lazima niendelee. Kwa hiyo uh, mmekuwa na neno na mnajua mnachopaswa kutazamia na jinsi ya kusimama. Ni lazima niendelee katika uinjilisti, rafiki zangu, atulieni na mwendelee tu kusonga mbele kwa maana ile saa inakuja mbio, mnaona, ambapo wakati jambo fulani litatendwa. Sasa mwaweza kuona baadhi ya vitu vidogo eh, visivyo vya kawaida vikitukia kwangu si dhambi. well, simaanishi hilo I mean, so mbali, namaanisha kitu cha kipekee mbali na mwelekeo wa kawaida, kwa sababu mahali uh, nilipofikia sasa katika huduma, ninarudi nyuma hapa nikichungulia mahali pale na kungojea to wakati wa kuutumia, mbali utatumika. Kila mmoja anajua ya kwamba basi kadiri ule wa kwanza ulivyotambulishwa dahivi, eh, vivyo na, wapili umetambulishwa kama mtafikiri kwa kini, eh, nini ambao ni wa kiroho kama Biblia ilivyosema hapa, ni kwa kwake yeye aliye na hekima. Ule wa tatu umetambulishwa vizuri, naona tunajua mahali ulipo. Kwa hiyo ule mvuto wa tatu, oh, hapa ni mtakatifu sana hivi kwamba Uh, sipaswi eh, kusema mengi kuhusu huo, kama yeye alivyoniambia pale mwanzo, kasema, huu usiseme lolote kuhusu, unakumbuka hilo, miaka mingi iliyopita. Huo unajielezea wenyewe, mnaona, bali pia nimejaribu kueleza ile mingine nami eh, nilikosea. Huu utakuwa ndicho kile kitu ambacho kwa maoni yangu, sisemi Bwana ananiambia jambo hili huu utakuwa ndiyo kile kitu ambacho kitaanzisha ile imani ya kunyakuliwa kwa ajili ya kuondoka na, na ni lazima nikae kimya kwa muda kidogo tu. Kumbukeni nanyi ambao mnasikiliza kanda hii Naweza kuona badiliko kama hilo katika huduma yangu sasa hivi, kushu, uh, kushuka chini, si sio, oh, kwenda juu, oh, kushuka chini. Tuko hasa kwenye ule wakati sasa. Haiwezi kuwa haiwezi kusonga mbele zaidi. Yatupasa kungojea pale kwa dakika moja tu mpaka jambo hili litukie hapa, uh, kuwahi. Kisha ule wakati utafika mbali, huo umetambulishwa kikamilifu akuja wakati ambapo uh, katika taifa hili mahali ambapo hili taifa litatumia uwezo wote ambao yule mnyama alitangulia ali, alikuwa na ambaye um, alikuwa ni Rumi ya kipagani wakati ilipofanyika Rumi ya upapa. Mnaona ambapo hili taifa litafanya hivyo. Ufunuo kumi na tatu inaeleza hilo waziwazi yule mwanakondoo alipanda juu kutoka katika inchi. Yule mnyama mwingine alipanda juu kutoka katika maji wingi na makutano ya watu. Huyu mwanakondoo alipanda juu mahali ambapo hapakuwa na watu. Mwanakondoo wakilisha dini, mwanakondoo wa Mungu. Kumbuka alinena kama mwanakondoo, aliamwanakondoo o, basi baada ya muda akawa akapokea uwezo, kisha akanena kama joka na kutumia nini wote yule, eh, joka, uwezo wa yule joka mbele yake. Na yule joka ni Rumi siku zote. Kwa hiyo basi, hamuoni madhehebu ya Kirumi alama, madhehebu ya Kiprotestanti sanamu ya mnyama, ya kiunda mamlaka itakayolazimisha Waprotestanti wote kama muungano itakupasa uh, uh, kuwemo katika baraza hili la makanisa la sivyo, hautaweza kufanya ushirika au ku, ku... Naam, kwa kweli ndivyo wanavyotenda sasa. Huwezi kwenda kanisani na kuhubiri isipokuwa unayo kadi ya ushirika au aina ya kitambulisho. Na sasa kwa watu kama sisi tutatengwa na hayo yote kabisa hiyo ni sahihi, sababu ah, wataweza kufanya hilo. Inakazwa zaidi, na kisha wakati huo ujapo, na kule kufinywa uh, kunafikia mahali ambapo mnafinywa hata mkatolewa nje, ndipo tasameni inayojiandaa uh, uh, kuelezeni katika dakika chache. Tazameni ule mvuto wa tatu, wakati huo mnaona no. na bila shaka utakuwa ni kwa ajili ya waliopotea kabisa, lakini that uh, utakuwa kwa ajili right ya bibi harusi na kanisa. Sasa tukaribu zaidi kuliko inavyoonekana kuwa sijui ni nini, bali ni karibu sana sana. Huenda ikawa najenga jukwaa kusudi mtu mwingine apate uh, kuipanda. Huenda nikachukuliwa kabla ya wakati huo, sijui and, na wakati huo wa, waweza uh, ukawa ni juma e, hili e, lijalo ambapo Roho Mtakatifu atakuja pamoja na akumleta Kristo Yesu. Yeye anaweza kuja juma hili lijalo. Yeye bado anaweza kuja usiku huu. Sijui yeye atakuja lini. Eh, hatuambii hilo. Bali naamini kwamba tukaribu sana, hata singeweza akamwe kufa kwa uzee hata hivyo, kwa umri wa miaka hamsini na nne, siwezi kamwe kufa kwa uzee hadi yeye yuko hapa asipokua naona? ni piga sasi ni wawe a chochote kile, kwa njia fulani ni wawe uzee tu hauwezi kuniua mpaka yeye amekuja nami. Naamini hilo, nami nataka kusema hili sijawahi nisema awali, bali uh, kulingana na maandiko, kulingana na aliyosema yeye miaka thelathini iliyopita, miaka thelathini na mitatu iliyopita mtoni kule chini, mwaka elfu moja mia tisa thelathini na tatu hasa aliyosema yeye, kila kitu kimetukia sawasawa kabisa. Huenda ni sitende hilo, bali ujumbe huu utamjulisha Yesu Kristo kwa walimwengu. Kwa maana kama Yohana Mbatizaji alivyotumwa kutangulia kule e, kwa kwanza, vivyo hivyo huu ujumbe utatangulia kule kuja kwa pili. Yohana e, alisema tazama mwana kondoo wa Mungu aichukua ya dhambi ya, ya ulimwengu uh, so kwa hiyo una- unaenda sambamba nao kwa kila njia will... na mnajua, utaendelea huu ujumbe utaendelea. Basi kumekuwa na baadhi ya mambo makubwa yaliyotukia njiani. Asibuhi ya leo nilikuwa na mahojiano chumbani hapa na kija mmoja ki, uh, jina lake yeye huenda bado angali hapa. Anatoka Antonio, wakade, 000, Dallas, ku, uh, uh, usiku wa leo Texas amekuja kuuliza kama wakati tulipokuwa Dallas kutoka California kama aliweza kutelemka usiku mmoja kwenye maskani yao kwa usiku mmoja tu, na wanatazamia uh, hilo uh, katika siku moja mbili zijazo uh, kuona kama tunaweza kufanya hivyo. Alikuwa akinieleza kuhusu siwe eh kufika San Antonio tangu mkutano ule wa kwanza, ule mkutano wa kwanza alipofika San Antonio Nilikuwa kule nafikiri pamoja a dukukut na, na shule ya Biblia ya mataifa, nami anasahau ule ukumbi uh, tulimofanyia ibada na ulikuwa aweza usiku wangu wa kwanza au usiku wa pili, nafikiri usiku wa kwanza. Nilipokuwa nikienda jukwani, mtu mmoja alisimama chengoni kuna nyuma kabisa ka kwa, kwa lugha kama uh, bombom ikifyatua risasi uh, naye hata kabla ajaesi chini nukta moja ama mbili, kabla mtu mmoja ajainuka pale jukwani na kutoa tafsiri, nami na nikasimama kwa hayo aliyosema, kisha nikamwambia ule mtu, je, unamfahamu tu huyu? Kasema labo naye eh, akasema. Nikasema ulikujaje hapa? Akasema wale watu ninaowafanyia kazi walikuwa walikuwa hapa usiku wa leo na wamenileta. Ni alikuwa ni cowboy Nikasema unafanya kazi gani wewe? Akasema, je wewe unamjua? Akasema, la bwana, sijawahi kumwona. Na nikasema wewe unafanya kazi gani? na yeye alikuwa nini, mfanya biashara au mjini, na yale walionena katika katika basi, nilikuwa siku zote. Kabla sijajifunza vyema, nilikuwa kidogo na shuku uh, kunena kwa lugha. Nafikiri nyingi za hizo zilikuwa za kimwili na huenda zikawa wakati hii iliponenwa hiyo tafsiri ilikuwa sawa kabisa na alivyosema yule malaika wa Bwana kule chini mtoni miaka kumi na moja kabla ya hapo. Kama Yohana Mbatizaji alivyotumwa kutangulia kule kuja kwa kwanza kwa Kristo, wewe umetumwa kutangulia kwa pili, no? Nayo ilikuwa hapo wakati huyo wa malaika, hiyo nuru ambayo imetambulika kikamilifu na kanisa na maneno kwa sayansi na kila kitu kimeitambua hiyo nuru yake. Ya kwanza kuonekana kwa uh, hadhirani, ikisimama pale hasa nilipokuwa napata saa nane alasiri mwanzo wa li, uh, lile daraja pale pale hapa hapa, hapa, hapa, hapa chini kwenye mwanzo wa barabara ya Spring Majini. Sasa hiyo imekuwa ni miaka mingi mingi sana iliyopita. Na yale exactly hasa hiyo has ilinena yamekuja kutumia kabisa. Huyu ndugu hapa alikuwa akiniambia asubuhi hii, aliwa msichana kutoka kanisani hapa mpinti uh, dada ns uh, nam sijui unakisia huyo kijana je, uko hapa ndugu? Utr sijui alitoka San Antonio, sijui kama yuko hapa au la. Alikuwa hapa asubuhi, na ye alikuwa akinieleza. Naamini ilikuwa ni babu yake wakati wa huo mkutano, alikuwa, alikuwa na kifafa maishani mwake mote, naye aliletwa pale, ulikuwa mwanzo mwanzo wa hii huduma, wakati, wakati hiyo e, ilisema hayo na ule upambanuzi ulikuwa kuweka mikono yao juu ya mkono wangu, na yale yangesemwa yangekuwa ni vile ilivyokuwa na niliwaambia na wengi ni mashahidi usuhu kwamba, ikitukia kwamba ningejua siri hasa za mioyo yao. Mnakumbuka hilo uh, kabla halijatukia. Yapata miaka mitano au sita baadaye, hilo uh, likatendeka, li, li kule Canada kwa mara yake ya kwanza, na hilo likatukia. Kisha yeye akasema keep, kama utaendelea kwa mwaminifu, itakuwa tu ikiendelea na sasa lile jambo uh, la tatu limetukia. Mnaona, ikienda tu siku zote mbele. Na yeye alisema baba yake aliletwa msawini na kuambiwa juu ya hiki kipapa na kadhalika, na maombi yakafanywa kwa ajili yake. Na yeye imekuwa ni miaka kumi na sita iliyopita, anafikiri ndivyo ilivyo, yapata miaka kumi na sita au kumi na saba iliyopita naye anasema hatawahi kushikwa na hicho tangu wakati huo. Naye karibu ana karibu umri wa miaka themanini na mitano. Naye kamwe akija mshika tangu wakati huo. Ni nini? Yesu Kristo yeye yule jana, leo hata milele. Je, Magi Morgan yuko njingoni? Dada Magi Morgan bibi aliyekuwa ameliwa na kansa, si wangapi eh, wanamkumbuka dada Morgan? Yuko hapa, hawezi kuingia ndani alikuwa anauguza, mnaona, alikuwa kwenye orodha ya wenye kanza huko Luivu. Huyo mwanamke amekufa kwa yapata miaka kumi na sita kumi na saba kwenye, kwenye orodha ya wenye kanza huko Luivu wakati Jimmy Tom Robert Tom yule, eh, mwanasheria mwanasheria Mkristo aliposikia kuhusu hilo alikwenda kwenye hospitali ya Wabatisti aone aone kama ilikuwa ni kweli, kwa eh, maana baba yake yuko kwenye au mashauri ni mdhamini katika hospitali ya Wabatisti na no, oh, walikichunguza eh, eh, kisa hicho na yule mwanamke alidhaniwa alikuwa amekufa miaka mingi iliyopita, naye anaugusa hapa jo hospitalini. Aliposimama hapahapa wakati ilipo wabidi kushikilia, hata a, akili zake zilikuwa hazifanyi kazi, bali ilikuwa Bwana asema hivi, naye anaishi. Alikwenda kuunguza uko luivu na jamaa mmoja hapa kwenye duka la peremende la Shimp. Je, bwana Shim yuko hapa usiku wa leo, nikiteka yeye as, uh, ayasimulie kama yuko hapa uh, Sunny Shim, mtu mkubwa mwenye afya. Mara nyingi nilipozoea ku nachukia kusema hivi mbali, ni kweli, baba alizoea kunipa senti kumi eh, kama eh, ilifanya kazi juma nzima Nami ningekuja mjini na kuyengesha baskari yangu karibu na nyumbani mwanduku, Mike Egan, mmoja wa wadhamini hapa, pamoja na Jimmy tu. Nafikiri mwanao yuko hapa usiku wa leo Jimmy, na mimi na Ernest Fisher, nasi tumeshuka uh, tukaenda mjini, kisha tukaenda kuona sinema kwa sendi tano. Nasi tulikuwa uh, uh, tukiona zile sinema za kale zilizotulia eh, tulikuwa watoto wadogo, na tulitaka kufanya hivyo yapata umri wa miaka minane kumi, tulikuwa na huyu, uh, William S Hart wenu, eh, wenu ni jamaa mumkumbuki, uh, yule mcheza sinema wa kale sema zilizotulia uh, uh, nami ila aliweza kusoma, inibidi kutazama tu yaliyokuwa yakitendeka, uh, nayo ingepaswa kufafanua hayo yote, nami kila uh, aliweza kuelewa hayo mbali, ningetazama uh, aliyokuwa akitenda, uh, nami ngekuwa na senti tano zilizozalia basi. Ni wangapi wanakumbuka uh, wakinunua barafu oh, za koni kwa sendi moja sawa, ningaliweza kupata uh, dharafu tatu za koni na premende uh, kali za dhamani ya sendi mbili. Singaliweza kubeba zile dharafu <laughs> za koni, kwa hiyo ningalizila. Ndipo ningenunua premende kali za sendi mbili. Ingelikuwa karibu nusu paoni ya vitu hivyo, naye Shin alivitengeneza hivyo, nami ningeingia mle na kukaa uh, kitako nikimtazama William S. Hart na huyo jamaa mdogo, huyu mwenye umri mkubwa kidogo kuliko mimi, alikuwa ameshikwa na ugonjwa fulani, hata wataalamu maarufu watano wa luvu waliwepa tu. Akiwa na uzito wa ratili arobaini na tano alikuwa anakufa. Bibi Mungen alikuwa akimuuguza, naye alikuwa katika hali mahututi sana. Alikuwa na mambo mengi sana, mapafu yake yalikuwa yamekwisha, koo lake ilikuwa limekwisha mikoo yake midogo ilikuwa yapata unene kama huu, naye alikuwa anaona pale anakufa. ali- alilipwa aifanye ile kazi basi akamwambia, wakati uh, mmoja uh, nilikuwa mgonjwa wa kanza. Naye akaanza kumsimulia akasema, unasema nani bili brana, mbona? Akasema, nimemuuzia kwa wingi vifurushi vya premende kali kani na barafu za koni. Akasema sio kama angekuja kuniombea Namekanda kule kumwambia Juni, eh, na sasa kama ungetaka kuzungumza naye ni duka la Shim la premende la hapa chini hapo, hapo eh, kwenye mlango wa pili au mlango wa pili kutoka jumba la michezo ya kuigiza la, la, la Ross, huku chini barabarani duka la Shim la premende, nyote hapa unajua mahali lipo. Jamani, ni, ni mojawapo ya maduka ya zamani sana hapa Jefferson fio. Na alipokuwa analala pale akifa, huku wataalamu watano wanampa masaha tu ya kuishi, ilikuwa ni bwana asema hivi, hutakufa mbali, utaniuzia tena premende kali penye ile kaunta muda mrefu nilijua alipata afya, bali kwa muda mrefu nilikuwa nimesahau jambo hilo. Nami na mke wangu tulikuwa tunashuka kwenda kununua peremente, tukifika hapa wakati wa Krismas na jinsi gani sijui, tuliwahi kuwazia duka la shimu sababu kwa, kwa kawaida huenda hapa kwa baadhi ya haya maduka ya madawa na kuzichukua, lakini tulisimama mbele ya duka la shimu. Nani ndani? Dada yake alitazama naye akasema bana, akasema unamkumbuka Juni? akasema ndio, pale jamaa mkubwa mno mwenye nguvu na alionekana mwenye afya. Mimi nikatembea hadi kwenye kaunta nik, nikaitazama nikatazama chini namna hii nikasema moja ya hizo, akasema ndio bwana. Basi dada yake alikuwa akim, akimgojea mke wangu, kwa hiyo yeye akazitoa nikasema nizoea kuzila muda mrefu uliopita hapa kwenye maonyesho ya sinema, huku nimeinamisha chini kichwa changu, naye yeah, akasema ndiyo. kasema, kasema, watoto wengi you know, but... uzinunua hizo wao bado wananunua. Kasema baba yangu alizitengeneza hizo, akabuni njia ya kuzitayarisha. Nikasema ninazipenda kweli. Basi baada ya kusifunga na kunikabidhi, kasema kuna kitu kingine nami ni <laughs> na, ni <kasema>, <laughs> no, ni ni nikasema, sijui nami nikaidukalo jamani. Akasema, ndugu Branham, nikasema hizi hata zile peremende kali ambazo nilikwambia bwana, akasema hivi japata miaka mitano iliyopita. Akasema, ndugu Branham, nimeponywa kabisa, hakuna dalili hata moja. Nina ugumu kidogo wa kusikia katika sikio moja, nadhani anaumwa anaumrwa kwenye miaka hamsini Akasema nina ugumu kidogo wa kusikia katika sikio moja, kwa sababu walinipa dawa nyingi sana ya kuua vini vya magonjwa nilipokuwa kule. Neema ya ajabu ya Yesu Kristo. Sasa sina muda mwingi wa kutosha sasa kusema jambo jingine, mbali na na, nataka kutoa tamshili wakati wanakumbuka kuhusu wale kidi sawa. Hilo lilikuwa andiko la lilo tatiza maishani mwangu kwamba kamwe, uh, sikuweza kulielewa hilo, na kulikuwa na jingine lilonitatiza. Ilikuwa ni ambapo Musa aliweza kumwambia Mungu njia mbora kuliko Mungu alivyojua jinsi ya kufanya chochote, wakati Musa aliposema watu watasema Mungu wenu aliweza kuwatoa, bali hakuweza kuwalinda. And Musa alijichupa uh, mwenyewe katika pengo, kisha baadaye ni kagundua kwamba Musa huyo alikuwa Kristo ndani ya Musa akisimama kwa, kwa ajili ya watu. Mnaona, kwa hiyo so, basi juu ya andiko hili ambalo kamwe singe lihubiri juu yake, kama ukiwaambia mlima huu ng'oka, nani mnajua so, kile kisa. Kwa hiyo nitalipita hilo basi, ijapokuwa kidogo sikujua hilo lilikuwa linaelekeza linaelekeza wapi nami nafikiria kwamba ndugu Wood na ndugu Fred na hao wengine wako hapa kiongoni, ambao walikuwepo wakati hilo lilipotukia au mara tu baada ya hilo kutukia pale, na ndugu Rodney na ndugu Charlie kutoka kule chini Kentaki, kaka ya dada Wood na hao wengine walikuwepo wakati lilipotukia huko Kentaki, ambayo ilikuwa mara ya pili ya kutukia. Kunaona tu vikaumbika vitu ambavyo havikuweko, unaona Kunena wakati wote napoyaunga mkono maandiko kutia moyo. Mara ya tatu ilipotukia ilikuwa Hati Right. Je, hatu iko hapa usiku wa leo. Huyo ni nani? Ni ni Right. wa leo ni na wa Edith, wangapi wanamjua Hati Right? mimi na Good tulikuwa tumeketi pale wakati lilipotukia, na wakati wa Mtakatifu aliposema mpe anachohitaji, nasi tulikuwa tukizungumza kuhusu jambo hilo, jinsi hao kindi walivyotokea ndipo nikasema ni jambo pekee, ni kwamba yeye ni jehova ajire wakati okay. Tu Ibrahimu alipohitaji kondoo dume, Mungu alimtoa kondoo huyo dume, naye alitoa wale kindi. Anaweza kunona tu kindi akaumbika, kwa sababu yeye ni Muumbaji, kama vile tu yeye alivyoweza kumne na ajule kondondume Ibrahimu kamwe hakuwahi kuomba huyo, alikuwa anapenda tu kutenda hilo, lakini alionyesha kwamba Yehova yeye alikuwa pale. Ndipo, ndipo sema hilo humbel maskini. Hupo mwanamke mnyenyekevu kwa mara ya kwanza hili, hili, hili, lilipo uh, wahi kufikia ule mvuto watatu kwa mwanadamu, ilikuwa ni kwa maskini mwanamke mnyenyekevu huyo, akipata yapata dola mia mbili kwa mwaka kwa riziki yake zote alizopata kutoka katika shamba lake ndogo. Mume wake alifariki, watoto wawili ambao walikuwa wamegeuka wakawa wajeuri, naye akaja anakutoa dola ishirini ya hizo kwa ujenzi wa haya maskarimidi. Alikuwa amenipa pesa asubuhi hiyo kwa ajili ya vyakula, dola ishirini, na nilikuwa nakwenda kumrudishia hizo siku hiyo. Wakati nilipokuwa ningali kule niporoa mtakatifu akasema sauti ile ile ambayo ilena kuhusu wale kindi, kasema mpe anachumba nami, kasema dada hati kama shahidi mbele za Mungu, jambo ndilo hili now, basi kama kuna mashaka yoyote, ni yani mwako wewe, omba kile unachotaka na kama kiwekwi pajani mwako, basi mimi ni nabii wa uongo. Akasema ndugu bwana, kila mtu alikuwa analia, akasema niombe nini? Kasema, wewe ni maskini na unaishi uh, no kwenye money. kile kilima kule bila pesa, unaweza kuomba hizo, unaona. Ni maskini dada. Mlemavu amekaa hapa ambaye tu, uh, tulimwombea kwa miaka mingi, unaweza kuomba kuponywa kwake. Ikasema baba yako na mama ni wazee na wamekongeka, unaweza kuomba kwa ajili yao, na lolote utakaloomba dada, ati ona, basi kama kitatukia au la, sasa hivi na yakasema, shauku kuu kabisa nilio nayo ni ya wokovu wa wanangu wawili. Nikasema, nakupa katika jina la Yesu Kristo, na hao pale. Hao wakaenda na wamekuwa waaminifu katika kanisa hili, kwenye ushirika. Hao jamaa wadogo a pale aana miguu na watu wazima na mambo kama hayo, sote ni mashahidi wa hilo real... alikuwa anachagua halisi mama yake hana budi kufa na yeye pia, wa wote bali alichomba icakuwa chemele na wokovu wa watoto wake. Ndio ilikuwa mara ya tatu nilipotukia. Mara ya nne nilipotukia, nimeelezea hilo hapa. Mara uh, ya mwisho niliokuwa hapa ilikuwa juu kule mlimani, ambapo dhoruba ile ilikuwa inaguruma, niongavo waliosikia jambo hilo lo, ni nyote vema, ambapo ile dhoruba ilikuwa ikiguruma Mungu akiwa akimu wangu, nikisimama hapa nikisalimka mlimani wakati, eh, David Wood yuko hapa mahali fulani. Nadhani alitengenezea sambusa na ilikuwa nzuri hasa. Fikiri alikuwa akijaribu kujilipizia kisasi kwa ajili ya ile niliyomtengenezea baba yake miaka michache iliyopita. Alikuwa na mlo wa nyama mbalimbali na na nyama za kila kitu vimechanganywa pamoja na niliweka ndani ya shati langu kisha, uh, kukanyesha ndipo nikaipata tu uh, kuwa mbonge moja kubwa lilo lowa maji. Nilikuwa nikikelemka mlimani, kulikuwa na dhoruba kubwa, hata nisingaliweza kuona mkono wangu mbele yangu. Ilikuwa vigumu, na mnajua jambo moja tu, unageuzwa sababu huo upepo unafurumisha tu sasa kuna right mashahidi hapa kwa jambo hilo. Mmoja wao ni mmoja wa mashahidi wetu waaminifu, ambaye ni ndugu Wila. Uko hapa ndugu Wila? Yuko wapi? Ndiyo, papa hapa, ndugu Wila, ndugu man, mhubiri wa Kenya District kutoka New Albany. Eh, yuko ndugu man umu ndani usiku huu, asijui kama yuko au la. Banks Wood uko hapa ndugu Banks? Yuko kwenye chumba cha kurekodia, sawa na na ndugu uh, Evans Brother alikuwa Evans hapa. Naamini ile ni kweli, ndugu anayesimama kuegemea ukuta, jinsi walivyokuwa wametangaza kwa siku kadha, siku mbili kabla ya hapo, tufani kali ya theluji ilikuwa inaikumba nchi Dr. Simpson yuko right. Hapa usiku wa leo alipokuwa akishuka kuja kutoka Canada walimwambia akupita the kando ya pale, sababu yeye yeah, yeah, uh, uh, asinga aliweza kupitia mle, tufani ya theluji ilikuwa inakuja uko Tom, Tom. Hapa uko so hapa? Uko hapa ameketi papa hapa. Hapo mawingu yakajua, nami nikasema ndugu, kila mtu up, akitoka mbio. Hapakuwa na watu nyuma kule, katika idadi ya watu mia na kitu nyuma kule, hapakuwa na mtu nyuma kule isipokuwa kundi tu ndogo na yule cowboy yule mpanda farasi, and na asilikuwa atokae. Nilimpigia simu ndada Evans, nikamwambia ampigie mke wangu simu na kumwambia amwambie Tony kama asikutoka. Amtafute mtu mwingine aongoze mkutano wa kifungua kinywa kwa ajili ya wafanyabiashara na juu kule mlimani, si siku hiyo. Nilisema sasa, wakati hiyo kwanza, mvua kidogo itakapoanza au chochote, kimbilieni kambini, nikisema katika dakika kumi au kumi na tano amwezi kuona mikono yenu mbele yenu kwa mojawapo ya uh, hizo tufani nayo ita Afunika futi ishirini za theluji katika mda mdogo tu katika mlima, na hivyo ndivyo watu waliyasoma katika gazeti, jinsi walivyo nyuma kule na kwa ngamia na kila kitu mbali. Sisi tulijua jinsi ya kutoka nao, walijua mahali kupokua, na kwa hiyo tulisikia e, tukiongozwa kukaa na kwa hiyo juu kule mlimani wakati hiyo tufani ya theluji ilipoanza, nilianza kutelemka chini nami play. Alikuwa karibu yapata nusu maili kutoka mahali ilipoanzia, ndipo sauti ya Mungu ikasema, geuka urudi nyuma no. Nami nikarudi kama yeye alivyo niambia, baada ya ngoja kwa kitambo na kula sambusa ile ambayo David alinipa, kisha nikarudi al juu kule nikaketi chini nilipokuwa nimeketi pale, na huo upepo ukitikikisa na kuvuma vile vya miti viki kiangamia kando, na mvua ya theluji na theluji uh, viki, vikipeperushwa namna hiyo, sauti ikasema, mimi ni Mungu wa umbaji. Uh, nikainua mashungu nami nikawaza ilikuwa wapi? oh, ulikuwa upepo labda. Akasema yeah, niliumba mbingu na nchi, nilituliza zile pepo zenye nguvu juu ya bahari. Na akaendelea kunena, nikaruka juu na kuvua kofia yangu. Ndipo yeye akasema, iambie tu dhoruba, nayo itakoma. Chochote usemacho, hicho ndicho kitakachotukia. Nami nikasema, dhoruba koma, nawe jua waka kama kawaida, kwa siku nne hadi tutakapokuwa tumetoka hapa. Kabla sijamaliza kusema hayo, ile mvua ya dhuluji na dhuluji na kila kitu ilisimama katika dakika moja au mbili. Jua kali ilikuwa linawaka mgongoni mwangu. Niliona zile pepo zinafuma namna hii, karudi kutoka kaskazini zikishuka namaanisha, kutoka mashariki, zikaja kutoka mashariki, zilikuwa zinakuja kutoka magharibi. Pepo zilibadilika na kurudi hivi, yale ya mawingu kama kiki cha siri yakiinuka juu angani na jua lilikuwa linawaka katika dakika chache. Kisha Bwana Yesu akanami baadaye kidogo kuhusu mke wangu kule chini, kama mnavyojua kuhusu mahali nipokwenda juu kule, nawahi kama kuwa nyumbani kwenye sikukuu mbado na ni miaka ishirini mimi tangu tufunge ndoa siku ya kwanza ile ya kwanza, kwanza arusi yetu, mbona nilimpeleka katika safari ya kuinda kwa sababu so, singaliweza kugarimia ile siara ya kuinda. Too, na, na, na kwenda katika yeah, fungate pia. Kwa hiyo kwa namna fulani nili niliziweka zote pamoja so, na kwa hiyo basi, nimekuwa ni kuinda tangu wakati huo, na nilijisikia kwamba hivyo ndivyo nilivyomtendea. Nami alikuwa mara ya nne jambo hilo lilipotukia. Sasa hapa kuna jambo fulani na nataka kusema, nami ni lazima niseme kweli kabisa. kapata miaka kumi na sita iliyopita likuwa California, pamoja na John Sherwood nami na alikuwa anamkuta vainamida na ndugu Sharit na dada Sharit na watu watulikuwa atukika kwenye hoteli na mtu hotel na mmoja anaitwa po Malkia, ambaye alisimama mhumuhumu katika maskani hii mara nyingi. Yeye ni mwamenia atajiri. Basi mkewe alikuwa amezaa mtoto huko Fresno, California, mahali walipoishi na walikuwa wamekuja kule, akashuka akaja mkewe kisha kupigia simu pale hotelini kasema, akasema naweza kumleta mke wangu huko ndugu bwana. Nikasema naam, unaweza. Siku ya pili nilikuwa nikienda Katalina so, uh, kwa hiyo akashuka akaja pamoja mkewe na ile bibi alikuwa mgonjwa sana, naye alionekana. Nikasema weka mkono wako juu ya wangu, ndada maliki. Again, nikasema tutaona no, kama, kama bwana atatuambia. Na mara alipoweka mikono yake juu yangu, nikasema lo ni kuvilia miguu. Akasema asionekani kama nina dali yeyote. Nikasema wasubiri. Katika siku mbili walikuwa wakimfanyia matibabu kwa ugonjwa wa kuvilia miguu. Uh, so a maskini jipo hapa. Mtoto wake mchanga alikuja nao ugonjwa wa moyo, ndivyo walivyodania, nao ulikuwa ugonjwa wa pumu, na nikaweka wangu juu yake, kasema: tazameni, kwa muda wa siku chache yeye ana surua inaanza kumshika, hiyo ni homa na. Okay, like jana usiku ye yeah, akasema ameshikwa mwili mzima right? na surua, unaona. Basi nilikuwa uh, nikizungumza na nadaaii kwa mkono chembo la kushangaza kuangalia hilo, ndugu brana akasema, je, inatenda kazi in kwa kila mkono? Kasema vema, kama mgonjwa ana kasuru. Nikasema sasa, hapa itawekelea mkono wangu ju wenu, mlisimama na kutazama hilo nalo alikutenda nikasema, hapa kuna kasoro yoyote? Kwa mke wangu akaweka mkono wake, zama hapa, mpenzi, weka mkono wako juu yangu. Ye amekaa pale, mke wangu akaweka mkono wake juu ya wangu. Mara tu ilipotendeka, nikasema, una ufimbe kwenye kifuko cha kushoto cha mayai, una shida ya kike kisha akasema sisikii tofauti yoyote. Ikasema lakini, like, unao. E, alikuwa na umri wa miaka wa miwili. Binti yangu ambaye ndiyo kwanza apigi kinanda, muda wa kitambo uliopita, alikuwa na umri wa miaka miwili, miaka miwili zaidi. Sara akajitokeza na wakati alimzaa kwa kufanyia upasuaji, nami nilimwomba daktari Dilman, daktari wetu chini kule kule Caridon, kwamba Ok shamba <manyanye> nini na upasuaji, tazama kile kifuko cha kushoto cha mayai. Naye alifanya hivyo, akasema hakuna kasoro ambayo niliona, akaweka mkono wangu na ulikuwa bado upo. Miaka mingi baadaye akaja Joseph, nimwomba atazame tena, hakuna kasoro kama, kama niliona, akaweka mkono wangu bado ulikuwepo. Sasa tukasahau hivyo. Sasa ili ya, ni kusambalo yaani bidi kusema. Bidi kulisema bali yapasa kuleta ile kweli, naona na hiyo ndio Mnayotaka siku zote sema kweli, haidhuru kitakachotukia. Miaka ilikuwa imepita, hatukuwa kamwe tumeuona. Nami nasema hili sio mimi, nase nasema, nasema you know, nani nani mimi kwa sababu amekaa pale, kwa sababu mimi kusema wakati yeye hayupo. Nani unajua hivyo, siamini kiweza kuwa na mke bora ulimwenguni kuliko mke wangu, nami natumaini siku zote atadumu hivyo, nami nataka kuwa mume mwaminifu. Nami natumaini ya kwamba kila kijana mume aliye katika jengo hili wakati atakapooa wa, atapata mke kama mke wangu know, si ni no, kwa muda gani no, no, tutaishi namna hiyo mbali. Natumaini ni siku zetu zote zilizozalia dunia, tumekuwa wenye furaha sana pamoja ndiye aliyeniambia ni mwoe wakati ule, ule bila yeye kujua, nilikuwa anajaribu nisimoe, sio kwa sababu uh, sikumpenda, bali kwa sababu sikudhani nilikuwa na uwezo wa kuyatunza maisha na yake, naye alikuwa mwanamke mzuri na msikustahili hilo kweli. Basi yeye akatoka akaenda kuomba, akafungua Biblia na akisia, alisema Bwana, kama usijawahi kufanya jambo hili hapo kabla, lakini nipe andiko ambalo Jita, nisaidia kama ya nipasa kumsahau, sina budi kusahau jambo hili. Akafungua Biblia naye akatoka akaenda kwenye kibanda fulani kidogo akaomba, na wakati alipoifungua ile Biblia, Malaki nne, angalieni nitawapelekea Eliya nabii kabla haijaja. Hiyo ilikuwa hiyo ilikuwa miaka ishirini na kitu iliyopita, pasipo kujua chochote kuhusu eh, huduma ya siku hii, nami nilikuwa nisingeweza uku likua yani mejilaza chini mtoni kule, naye akiasha, akiniamsha usiku moja, nami ilimsikia yeye akisema pale karibu said, maa, na mlango akasema, nenda ukamchukuu. Na harusi yenu itakuwa Oktoba hii ijayo tarehe ishirini na tatu. Nae, the, na ilo ndilo hasa nililotenda, nasi tumeishi kwa furaha ya Mungu, hatujawahi kuwa na neno hata mmoja amekuwa mmoja niliingia ndani, naye ni mlazimu kuwalea wazazi hawa peke yake. Mimi huwa nikienda katika huduma, sio wanawake wengi wangefumilia hilo. Unajua, hilo ingekuwa vigumu kwao. Basi nikaingia ndani naye akasema kitu fulani au kingine. Tunaye Joseph Vinyua pale naye yeye ni mfulana kwelikweli, naye alisaidia pukia baadhi ya mzi katika kitwa cha mama yake kama vile mimi nilivyofanya. Sasa, alikuwa bwana kwa jumla, naye alikuwa amefanya jambo ahead mbaya sana her, uh, nami uh, nikamwambia yeye, akaniambia Bill, mpige. Nikasema sina ule ujasiri, unaona. Akasema ndiyo, kama ungelikuwa umeyavumilia hayo. Naye akaufunga mlango kwa nguvu, papo hapo mbele yangu, nikawaza hiyo ni sawa, maskini jamaa huyo hakumaanisha hilo. Nikatoka nikaenda tu nje kuosha gari langu na nilipotoka nje pale Roho Mtakatifu hakulipenda hilo, akasema naenda kamwambie. Naamini uh, ni mambo ya Nyakati uh, ya pili uh, sura ya ishirini uh, uh, na mbili. Sikwenda, nifikiri kwanza, nimewazia tu hilo, niliendelea tu kuosha. Akasema tena naenda kamwambie her... asome hiki Nami nikaingia ndani nikachukua Biblia nikakisoma hicho. Ilikuwa ni ambapo au Miriam, nabii wa kike, alimdhihaki ndugu yake Musa kwa kuoa msichana Mkushi, na Mungu hakulipenda hilo, na yeye alisema ilikuwa ni bora kwa baba yake kutemea mate usoni mwake kuliko kuliko kufanya jambo hilo. Basi Miriam akashikwa na ukoma mwili mzima. Na kwa hiyo Aruni akaja akamwambia ugulake akasema, au akaja akamwambia ndugu yake akasema anakufa kwa ukoma. Kwa hiyo Musa akakimbia akaingia ndani akamwombea madhabahuni, na wakati alipofanya hivyo ile nguzo ya moto ikashuka. Mungu akasema, mwite pamoja na Aruni walete hapa. Aruni alikuwa ya katika jambo hilo pia, kwa hiyo akasema, waite waje hapa. Uh, akasema akiwapo mmoja miongoni mwenu, Mungu akinena nao sasa, ambaye ni wa kiroho au nabii, mimi Bwana nitajifunua mwenyewe kwake, mimi nitanena naye kwa maono na kujifunua mwenyewe kwake kwa ndoto na kumfunulia ndoto na kadhalika. Akasema mbali, mtumishi wangu Musa, hakuna mtu katika nchi kama yeye. Yeye akasema mimi nanena naye mdomo kwa sikio Nakasema hamkumwogopa Mungu. Naona Mungu hakupendezwa na jambo hilo. Uh, naima in... nipoona jambo hilo nilikimbia eh, ndani naye alikuwa katika chumba kingine. Nikapiga hodi mlangoni, alikuwa amejifungia ndani, na nikimwambia nataka kuzungumza naye. Nikaingia mle ndani nikaanza kuzungumza naye, nikajaribu kumweleza ilivyokuwa. Nikasema, kipenzi, unajua jinsi ninavyokupenda, lakini Mungu hakufurahishwa na jambo hilo Hukupaswa kusema hilo. Mara baada ya hayo, akaanza kuwa na shida bavuni mwake. Tukipeleka kwa daktari hapa Luvu, daktari Adhshin naye akagundua uvimbe kwenye kifuko cha, cha, cha kushoto Papi cha mayai ambao nilikuwa nimeugundua miaka kumi na mitano au kumi na sita hapo kabla. Uvimbe kwenye kifuko cha kushoto cha mayai wapata ukubwa wa jozi. Wasema ikasema haji daktari kasema, hebu tuone kitakachotukia, mrudishe tena baada ya miezi michache, yapata miezi miwili au kitu kama hicho. Tukimrudisha ulikuwa umekuwa kutoka jonzi hadi yapata ukubwa wa limau. Kasema afadhali utolewe, endapo utakuwa laini na wakufisha wa, na, nikasema naam, jamani, nikasema tunakwenda, tuna, tuna Tucson. Bwana ametuma huko Tucson, yeye akamtuma kwa mtaalamu wa wanawake, yeye hakutaka hilo liwe mikononi mwake. Hapana shaka alimweleza kuhusu huduma yangu, sababu yeye, yule mtaalamu wa wanawake alisema utapaswa kutolewa. Just hold on there so, kwa hiyo akasema, tulimwambia tulikuwa uh, uh, tunakwenda huko huko Tucson. Akasema vema, ninaye mtaalamu kule, rafiki yangu mpendwa, nilikuwa nikiishi Tucson. Akasema nitawapeleka kwake, kwa hiyo akaandika hati na kuituma kwake, akasema bra ni bibi mzuri na kuendelea namna hiyo, akasema, akamtumia mchoro wa kuonyesha ukubwa wa ule ufimbe na kadhalika, ulikuwa umegeuka ukawa upumbe wakati ule, na akasema jinsi ulivyokuwa mkubwa, and kisha akasema, anajua, mnajua, alijua yeye, nafikiri yeye alidhani, e, aliniita mponya wa kiungu. Hivyo tu ndivyo yeye alijua jinsi ya kuiweka, bali akasema, nimekubali kwamba kwamba ungeweza kutolewa nao, unapaswa kutolewa kama hauna budi, eh, kutolewa, utoe bali ilikuwa ni kujaribu imani yetu. Mara kwa mara, kai tulivyoomba ndivyo uvimbe ulivyozidi kukua, hata kufikia mahali ambapo hata ulikuwa umetokeza nje katika ubavu wake. kumwambia mtu, watu wachache hapa walijua hilo tu. Uh, kijaribu kuona kile kingetukia, ukazidi kukua imaya wakati niliposhuka nikaja kutoka Canada kutoka mahali nilipoacha, Bwana alinipa kuliongoza hilo kajila la wahindi kwa Kristo, ninarudi kwenda kubatiza katika jina la Bwana Yesu majira haya ya ya kuchipua Bwana akipenda kashuka nikaja nao, likuwa wakati wa kuondoka New york have, au chini hapa kufanyiwa uh, mwingine up, uh, kufanyiwa ule upasuaji au uh, kuchunguzwa kwa mara ya mwisho. Nikaondoka nikaenda New York, na wakati niliporudi nikasimama humu uh, kisha nikapanda kwenda, baada ya kuwa na mkutano hapa ule mkutano wa mwisho nilipanda nikaenda kule eh, nikampigia um, simu kutoka kwa ndugu, na akasema bio siweze hata kuvumilia nguo zangu. Kuuguza ulikuwa umetokeza tu sana namna hii katika ubavu wake. Wakati huo ndugu wake upande huo, uh, angeweza tu uh, kusemea na uh, lile lilikuwa chuma mbaya sana alilowahi kuwa nalo. Sasa amekiti pale ananisikiliza Ma, mbaya mno alilowahi kuwa nalo akasema ni pasa niende kesho kutwa kwa ajili ya uchunguzi huo kwaza. E Mungu kama wataukata wa utoe hilo litatuzuia tusiende nyumbani Christmas, nami nilikwisha waambia watu itakuwa kule, nami nikasema wakati wa jinsi gani lo, jamani, niwaza mwambie kama uh, atakufanyia atakufanyia upasuaji tena, hebu na awa rishe kidogo mpaka baada ya Christmas. Kisha nikawa ninawaza unaweza ukawa ni wakufisha mauti, na nyuma hapa, najua hicho ni, ni kitu kibaya. Unakimbilia nyuma katika figo kama moja kwa moja utafikia madhara, utakuwa basi. Nikawaza naweza kufanya nini? ipomili ni akasema ah, vema basi nipigie simu. Kasema ile siku ambayo nilifika Shreveport ambayo ingekuwa kesho yake, wakati nilipofika Shreveport ilimbidi eh, kwenda uh, kufanyiwa uchunguzi na kwa hiyo alikwenda kwenye, yo, kwenye eh, Bibi Norman alikuwa, alikuwa, alikuwa, alikuwa anakwenda Dada Norman. Nyote mnajua watu uh, mnaokuja hapa katika maskani alikuwa anakwenda naye na kwa huyu mtaalamu. Kwa hiyo akasema ngoja mpaka uwe na usiku wako wa kwanza hapo hapo na ndipo rudi, sababu ile tofauti ni muda wa saa mbili. Kisha nipigie simu wakati utakaporudi, uh, baada ya mkutano nitakwambia N linalo uh, nipasa kutenda. Nami nikasema sawa, kwa hiyo nikaondoka, nikaenda. Basi asubuhi yake, labda sijaondoka, nilikuwa nakwenda kuchukua mbili na Lois. Wote wawili wako hapa wameketi, u sote tunacho uh, kimeza team, kidogo cha kale pale ambacho ndugu Pam alitufunikia uh, hapo sio muda mrefu uliopita. Na siku zote tunakizunguka kimeza kidogo hicho na kuomba kila tunapo, ni chakale cha aina ya Ottoman aina hiyo, mwajua, mahali pa kuwekea miguu. Kila tunapozunguka pale na kuomba, wakati unapokwenda katika mikutano, tunamwomba Mungu atusaidie, nami nilikuwa juu pale siku chache, nami nilikuwa likuwa ile nyumba watoto wamekwenda, naye amekwenda. Hiyo wengi wenu mnajua ilibidi kupitia hali hiyo, wakati mmoja kuli kwenye nyumba tupu ila tulimzika mke huyo. Sasa imerejea hali hiyo yote tena. Basi nikapiga magoti, nikawaza, nitaomba kisha niende, nikawachukua Bili na Lois tuondoke twende. Kwa hiyo nipo wapige magoti, niombe nisema, Bwana nina hamu ya kuwaona asubuhi ya leo mahali hapa nikisema, naomba kwamba wewe utawasaidia na, utawa, na kuwabariki, jalia turudi mahali hapa tena. Na sasa now, nikasema wako nje kule, kwa sababu wewe ulinipeleka kule kwa ono, nawe ulilitimiza. Sasa nataka kungoja kuona yale tukaniambia nitende baadaye. Nikasema naomba kwa ajili ya mrehemu, nikasema nisaidie katika mkutano chini kule. Kisha nikaendelea nikasema, Bwana, usiwache ulete madhara. Hebu huyu daktari angoje hata baada ya tarehe ya kwanza ya mwaka kutoa, na anachukia kumwona yeye. Nikasema, Bwana, hakumaanisha alilotenda asubuhi ile, hakulimaanisha hilo. Nikasema Bwana, hata mara moja hajawahi kusema neno moja kuhusu mimi kwenda katika mikutano, nikikaa kwa miezi kadhaa ama chochote kile. Hata mara moja hajawahi kufungua mdomo wake kuhusu hilo. Siku zote amepeleka nguo zangu kwa Daudi na kuosha mashati yangu na aliweka kila kitu tayari kwa kwenda mkutano. Halafu anashangaa jinsi gani anaweza kumtumikia Mungu. Enyi wanawake, unapomtumikia mume wako unamtumikia Mungu bila shaka na sasa basi, wakati nilipoingia nimechoka kabisa na kudofika, watu wakija kutoka kila mahali, ningebidi kwenda nje mahali fulani kwa nafasi ya kuvua samaki au safari ya, ya kuwinda. Wengi angelipuka kwa jambo hilo. Angefanya nini? Angetayarisha anguo zangu na kuwinda uh, uh, nipate kwenda uh, kuniacha niende bwana. Nikasema bwana hakumaanisha hilo nikasema iki mbidi afanyiwa upasuaji mara tatu kwa sababu yeye alikuwa akizaa kwa kufanyiwa upasuaji. Nami nikasema ni Bwana, nina nasikia kuona ikimbidi yeye kufanya hivyo tena. Mara nikasikia kitu fulani chumbani, kainua macho yangu na sauti kasema simama. Kasema basi lolote utakalosema hivyo ndivyo itakavyokuwa. Nisubiri kwa dakika moja tu nikasema kabla mkono wa daktari haujamguza, mkono wa Mungu utaondoa ule uvimbe na hata hautaonekana. Ilimaliza mambo kwangu mimi. Kama si kumpigia simu, sisi tuliendelea na safari. Nilikwenda nikamchukua mbili na Lois, uh, tukaenda Shreveport. Usiku wa pili nilimpigia simu, alikuwa uh, mwenye furaha, akasema mbili, nataka kukwambia sasa hii uh, uh, yupo hapa naye anaweza kuthibitisha hili. Ilimbidi, eh, kuche- kuhechemea, eh, alipoenda kule, alikuta chumbani pamoja na nesi wa Bibi Noma na kuvaa nguo zake kwa ajili ya lile gauni apate kufanyiwa uchunguzi. Tayari akatokea ah, naye ah, ilikuwa ni vigumu kwake kupanda mezani, ule ufimbe ukinyinginia juu pale mkubwa sana. Na wakati yeye daktari aliingia naye akawa anazungumza naye, ndipo akaja pale apate kufunua ile shuka amguze, na punde tu kabla hajamguza ukaonda asili. Daktari hakujua uliko upande gani, akasema ngoja kidogo. Akiwa na ile mchoro iliyochorwa na ile picha zote na chochote kile, yeye hakuweza kuona dalili mmoja ya huo. Alimfanyia uchunguzi tena tena Akasema huenda uh, nisiweze kueleza jambo hili bali Bibi Branham, huo uvimbe haupo naye, kama hajawahi kuwa na dalili moja ya huo tangu hapo. Wakati huo ilikuwa ni nini? Tazama, sawasawa kabisa na ilivyosema, kabla mkono wa daktari haujaweza kuuguza sekunde moja, na mkono wake ungaliuguza Jinsi lilivyo kamilifu neno la Bwana. Sasa huyo hapo mke wangu na sote ika mbele za Mungu, bali kabla mkono wa daktari haujaweza hata kuuguza mwili wake, akiwa nchiani kuja kwake namna hiyo, jambo fulani litukia, ule ufimbe uliondoka na hawakuweza yeye. Yeye alisema na mimi, ndivyo ilivyokuwa, sivyo mpenzi? Nataka kuhakikishieni tena bibi Branham, sivyo jinsi ilivyosema hiyo ni kweli kwamba uvimbe haupo, huna uvimbe wowote. Ni kwa nini? Exactly, sawasawa kabisa, neno the... la Bwana ambalo lilikuwa. Amina, hiyo ni mara ya tano. Tano ni namba ya nema, ni namba ya A e pia hakuna shaka tena, ni nani mwangu? Najua ule mvuto wa tatu ni nini na mnajua unayotenda. Basi iwe na kicho, yaani kimya tu. Ile saa itawadia hivi karibuni, ambapo Mungu atatutendea mambo fulani makuu. Sasa hebu uh, tuniute vichwa vyetu kwa maombi mafupi. Bwana Yesu, niliuona juu ya watu wengine mbali, ulipokuja juu ya mke wangu Wadhamani dhamani mwenyewe ulikuwa nyumbani mwangu wakati huo, Bwana, iliutazama huo kwa macho yangu mwenyewe, nikaupapasa kwa mikono yangu mwenyewe And na mimi kumi na miaka kumi na sita kabla ya huo ulikuwa uli pia no, Bwana unajulikana na, na kufunuliwa na wewe. Wakati chochote kinaponeno ni lazima kitendeke. Uli wewe ulikuwa ukinionyesha mimi Bwana wakati huo, ya kwamba hakikisho kwangu katika lile wewe ulikuwa umetenda kwa ajili ya watu, na ungeacha mimi nijue kusudi nipate kuwasaidia wao wewe uliofanya kutumia nyumbani kwangu mwenyewe ulikuwa mvuto wa kwanza, na sasa mvuto wa tatu ulithibitisha mvuto wa kwanza. Tunashukurani Baba, tusamee tuna makosa yetu. Sisi ni watu wadogo, hatuna elimu kwa kadiri, ni watu wasiojua kusoma. Bali tunashukurani so sana kwamba tunaye Mungu mkuu mwenye uweza wote ambaye hutulinda na kututunza, kwa maana hatuhii jinsi ya kujitunza wenyewe. We, sisi tunajikabidhi eh, wenyewe kwako. Sasa Baba, I'm naomba kwamba wewe utanisaidia na katika huu mvuto wa tatu. Bali eh, Bwana, kama vile umekuwa ukinena kwa miaka michache iliyopita kuhusu huo ukionyesha huo juu ya alamu milimani na kadhalika, na kuanzisha huo basi, ni kuwa nasisama kuona ulikuwa ni nini mpaka huo ulipothibitishwa kabisa. Sasa naomba Baba kwamba wewe utanisaidia kuwa mnyenyekevu zaidi kwa huu kuliko ilivyokuwa hapo kabla, na wewe upate utukufu. Right, kwa kuwa juu ya mibara hivi ambapo ule wa kwanza ulisemwa ule, ule wa pili na sasa ule wa tatu, na lile lilosema limesumia hasa exactly jinsi ulivyosema, na nakuamini wewe Bwana Mungu, msaidie kila mmoja wetu tututilie mbali kutokuwaamini kwetu na ushirikina wetu, tupate kusimama katika uwepo wa Mungu aliye hai tukijua kwamba Mungu ye yule aliyeondoa huo uvimbe kutoka kwa mke wangu ambaye yuko hapa ameketi, sasa imethibitishwa wa na baadhi wanasayansi wa madawa walio bora sana tulio nao nchini, ambao walichunguza kisha wakauangalia na kupiga picha na sasa umeondoka. Wewe ni Mungu na hakuna mwingine zaidi yako. Nasi eh, twakupenda wewe kwa sababu ume, wewe umetujalia ume, ume kuwa watumishi wako na naomba kwamba uh, tukutumikia wewe kwa unyenyekevu na heshima siku zote za maisha yetu. Jalia ya hilo Bwana, hebu uh, niweze na jamaa yangu na watu wote hawa tuweze kuwa mianga ing'ayo, chumvi so, yenye ladha ambayo itaomba ita kio ndani so, ya wengine kumpenda huyu Yesu ambaye so uh, ametenda mengi sana kwa ajili yetu now, sasa ninapofungua neno kusoma hilo kwa ajili ya somo ndogo na kisha niwaombee wagonjwa, nisaidie bwana nina nasi na waponywa wagonjwa katika jina pray, la Yesu tunaomba amen. Je, ninao muda kwa ajili tu ya kama nikiharakisha sana kwa ajili ya fungu la masomo hapa, nataka ninyi msome sasa, ama mwandike au chochote mnachotaka kufanya. La kwanza linapatikana katika kitabu cha Hesabu 21:5 moja tano mpaka 19. Nasi tunataka kusoma hili. Watu wakamunung'unikia Mungu na Musa, mbona umetupandisha huku kutoka nchi ya Misri ili tupe jangwani? Maana hapana chakula wala hapana maji, na nafsi zetu zina kinai chakula, chakula hiki dhaifu, chakula cha malaika Bwana akatuma nyota za moto kati ya watu wakawawa, watu wengi wa Israeli wakafa. Kwa hiyo Bwana watu wakamwendea Musa wakasema, kuungama. Tazama, tumefanya dhambi. Unaona? Ilo ndilo jambo la kwanza kwa kuponya. Kuungama kwanza. Tumefanya dhambi kwa sababu tumemnung'unikia Bwana na wewe, utuombee kwa Bwana, yamkini atuondolee nyoka hawa. Basi Musa akawaombea watu. Bwana akamwambia Musa, jifanyie nyoka ya shaba ukaiweke juu ya mti na kwamba itakuwa ita, itakuwa kila mtu aliyeumwa aitazamapo ataishi. Musa akafanya nyoka ya shaba akaiweka juu ya mti ataikawa nyoka amemuma mtu alipoitazama ile nyoka ya shaba akaishi. Sasa pia nataka kusoma andiko Zechariah, kutoka Zakaria sura ya kumi na mbili aya ya kumi: nami nitawamwagia watu wa uh, nyumba ya Daudi na wenyeji greed, wa Yerusalemu roho ya neema na kuomba na watanitazama mimi ambaye walimchoma nao, watamwombolezea kama vile mtu amwombolezeavyo mwanawe wa pekee, na wataona uchungu kwa ajili yake kama vile mtu aonavyo uchungu kwa ajili ya mzaliwa wake wa, wa kwa kwanza. for a text, I'm going to take this. Sasa kwa ajili ya somo nitachukua hili, tazama aliko Yesu. Usitazame ulimwengu, mtazame Yesu. Musa alitengeneza ile nyoka, na hapa nabii baadaye alikuwa akizungumza juu yake. Nini kingetukia? Mtazama aliko aliko Yesu. Biblia inasema katika Isaya arobaini na tano ishirini na mbili tunaona kwamba Mungu alisema, nitazameni mimi enja zote za dunia. Sasa wakati e, e, wa dunia itakapofikia mwisho wake, ama utaratibu wa ulimwengu ufikiapo mwisho wake, hebu watu wamtazame yeye. Sasa mnaweza kusema tusikia hili kizazi baada ya kizazi, tusikia hili kwa muda mrefu. Yaani, kweli limehubiriwa kwa muda mrefu, wahudumu wengi wamechukua somo lili hili, maelfu yao. Bali hapa kuna jambo nilotaka kwaulizeni usiku wa leo, kwa hizi dakika chache zijazo. Wakati unapotazama swali you ni you ni unaona nini? Wakati unapotazama unaona do? nini wakati unapotazama hilo, inategemea tu ni nini wewe unatafuta. Unaona. Sasa yeye alisema nisameni mimi earth. enyi nja zote za dunia. Musa aliinua ile nyoka na kila aliyetazama aliponywa. Sasa natijenea unatafuta nini? Ni watu wakija kwenye mikutano katika hii siku ya mwisho wangeweza tu kukaa katika mkutano kwa karibu dakika moja au mbili, a mbili. Hizo tu ndizo wangeweza kustahimili wao no? Wasingeweza kustahimili. Sahau natumaini so hili, alimshutumu mtu yeyote kutoka yao wakati alipokuwa na mkutano kule Waterloo. Dke alikuwa hapa asubuhi ya leo, si kama yeye yuko hapa usiku wa leo au la, uko hapa alikuwa hapa asubuhi hii, hiyo nyuma huko kuna kurekodiwa nyuma hapa, mvema mimi na ndugu mimi tulifanya kila ulichowezana tukawapa chama cha wahudumu uh, kiam, kiam cha kinywa bure tupate kushuka tuje, uh, tukazungumze nao, ndiyo vilivyo. Bila shaka three, ni mwanachuoni na na and daktari a, a, wa uungu. Hata kweli really alistahili degree yake. Kwa hiyo ni nilijaribu kufanya azungumze mbele ya hawa to to wa Luteri wa Presbyteri na kadhalika, lakini akasema la no, wanakutazamia wewe kufanya jambo hilo. Vyema, nilishuka nikaenda nikachukua somo langu mbele ya hawa wa hudumu baada ya wao wote kuniza kula. Nilishukua somo langu, si kuliasi lile ono la mbinguni. Ratu niliposoma andiko hilo yapata watu wawili wakatazama, wakatokea mlangoni. So, kwa hiyo nilipoanza kusema, eh, kama vile Paulo katika siku yake akiwa na huduma ya kipekee, na sasa anasimama mbele ya Agrippa na kusema kwamba yeye hakuliasi ha, ha, hilo. Watu wengine wawili watatu zaidi wakasimama, na wakati nilipofika mahali ambapo ningaliweza kusema jambo fulani kuhusu ile, eh, eh, somo kulikuweko tu na watatu kama watatu wanne wameketi pale. Watu walikuwa wameamka, waka, wakaenda. Sababu yake ni, ni hii, baadhi yao huja mkutanoni wanaposikia kuhusu jinsi anavyovaa ina uhusiano fulani na watu kama vai nguo zinazostahili. Baadhi yao nimsikia msikolojia akisema juzi Daktari Narma mtu mzuri Mkristo, kipindi chatu kiko k kule wakati wote, alisema njia ya kujua ya kwamba mtu fulani amerukwa na akili ni wakati ambapo hakuvaa kulingana, uh, na chio chake jinsi anavyopaswa kuonekana mbele, yeah, ya watu. Hiyo and ilikuwa and ishara kwamba yeye alikuwa anarukwa akili. <laughs> Basi nilikuwa na kichaa maishani mwangu mote. Basi mnaona, maana mimi huvaa huva overall na kila kitu, mnaona. Kwa hiyo kulingana na chuo changu ni lazima nivae kama kasisi. Kwa maneno mengine, ku, ku, kuwa kasisi, dani Yesu alivaa kama kasisi? Alivaa kama mtu wa kawaida, alikuenda miongoni mwa watu, na haikuwa na uhusiano wote na mavazi kaliyo tu ni naona, jinsi haya mawazo man, ya mwanadamu hilo ali vipi, kama mtu huyu? Ama nashangaa yule daktari angewazia nini juu ya jambo hili, wakati nabii fulani katika Biblia aliamriwa kuvua kuvua nguo zake na kutembea uchi mbele za watu. Yeye kweli angelikuwa na kichaa sivyo? Sasa bali Mungu alimwambia afanye hivyo. Mwingine alipaswa kulala kwa ubavu wake mia tatu na arobaini miezi, naamini ilikuwa hivyo. Akalala kwa ubavu wake upande mmoja, kisha ageuka upande mwingine, na akala chungu cha ndengu ambazo alikuwa amepiga pale. Ilimpasa aende so akachishe chakula hiki na kukitayarisha pamoja na kukila. Wakati ule wote anaingiza mkono na kuchota uh, konzi mmoja na kukila huku amelala kwa ubafu, kwa ajili ya ishara. Jinsi naona, oh, watu wanavyoweza kwenda mbali na hasa neno la Mungu, wanapata elimu sana, mpaka wanajielimisha wenyewe wakajiondoa kwa Mungu Wakati mtu anapozungumza kuhusu elimu yake, najua huo ndio umbali alioko kutoka kwa Mungu naona. Dikiria ya udaktari sema hili dhidi ya daktari Vey, kwa sababu yeye si wa aina hiyo mbali. Kwa kawaida mtu anapopata dikiria ya udaktari hilo tu na maanisha kwangu yuko mbali kiasi hicho kutoka kwa Mungu naona, anaweza kujishikilia mwenyewe kwenye neno na kwa Mungu. Unaona kwamba baadhi ya wuja ia jinsi unavyozungumza wanapokuja kutazama, unanena kuhusu kuponya kiungu na Bwana. Kama mtu si mwenye akili maalum na asilia, watu wawezi kustahimili kumsikia akitumia maneno kama right, aiko aimo na, na maneno kama Hawawezi, wanafikiri kwamba hiyo ni mbali sana na Mungu, wakati Yesu alizungumza lugha rahisi namna hiyo. Mpaka leo hii imewafanya maprofesa kuchanganyikiwa, kwa maana wao wanajaribu kuifasiri kulingana na elimu na lugha ya kisasa, nayo ilikuwa lugha ya mitaani ana kuna, kuna tofauti kubwa sana hata hapa marekani yetu. Nilipiga simu kutoka Florida kwenda New York, na ilibidi kumpata mwanamke kutoka hapa pia pale St. Louis kufasiri kati ya huyu msichana wa kusini na msichana wa kaskazini. Hivi ndivyo ilivyo tofauti, naona hakika Jambo lenyewe ni kwamba ya kwamba watu waangalia mambo haya hotuba badala ya neno so, neno linapodhihirishwa ndiyo thibitishwa kwamba hilo ni kweli. Naona neno linapodhihirishwa, kama hawataangalia hilo, yapasa that, uwe na ufahamu like wa akili kujua uende, you know, seminari na kujifunza jinsi ya kuinama, jinsi ya kusimama mahali pamoja na yote na yote yale hilo linge mkaba mhudumu atakufa, aliyejazwa kweli na Roho Mtakatifu. Mnaona, hiyo ni akili, na hiyo ndiyo njia ambayo ili taifa lote limepitia lina ufahamu wa kiakili wa Kristo, hilo ndilo wanalotafuta. Na kama Kristo akiwa ndani yako huna budi kuwa mwanachuoni, huna budi kuwa mwenye akili, sababu hivi ndivyo wanafikiri Kristo alivyo. Na wakati mwingine, jambo jingine, wanaunda maoni yao wenyewe ya jinsi yeye anapaswa kuwa, waso lao wenyewe badala ya kuchukua kile neno limesema. Eh, hiyo ndiyo njia wao wanapotazama, na hata wanamuona Yesu mwenyewe, wanashindwa kumtambua yeye. Walitenda hivyo siku ya Pentekoste, walitenda hivyo wakati fresh hilo lilipokuwa katika mwili, walitenda hilo wakati yeye alipokuwa katika hori, walitenda hilo wakati yeye alipokuwa kwenye barabara za Yerusalemu, walitenda hivyo alipokuwa msalabani na naye alikuwa utiminyivuwa ilo nene. Hata hivyo alikuwa na masihi ukumbini akishuka kutoka mbinguni koshoti kile, na walikuwa wamekosea, sababu ilikuwa ufahamu wao wa akili, na walishindwa kumuona yeye na wakimtazama yeye moja kwa moja hivyo. So, ilivyo leo, unaona nini unapotazama sababu yao? Utazama kuona wanapomtazama yeye, wanatazama kuona mwanzilishi maarufu wa kanisa mwenye akili nyingi mtu fulani anayeweza eh, kweli eh, kutengeneza kanuni ya imani itakayowafanya watu wote kushawishiwa na kanuni hii ya imani chochote kile. Hilo ndilo wanalotazama wanapomwona yeye. Wengine wao utazama kuona hadithi ya kubuniwa kama vile Baba Christmas, wanapotazama wao wausoma Biblia na kusema hicho ni kitu cha kubuniwa, ni kitu fulani tu ambacho mtu aliandika. Hilo ndilo wao sababu the wakati wao oni unalochukua akuhusu Biblia, ndilo unalochukua akumuhusu yeye. Unaona, wengine utazama kuona mtoto mchanga, wengine utazama na kuona sungura fulani ama Baba Christmas fulani inatazama kuona kitabu cha historia ambacho likuwa jana na sio leo, bali swali ni, unaona nini unapotazama? Wengi wenu mnaodai kuwa mna roho mtakatifu, mnatazama na kuona nafsi ya pili ya utatu, ambapo hata haikitajwa katika to Biblia. Hakuna kitu kama hicho. Neno utatu hata alimu katika majalinda ya Biblia. Lakini hata hivyo, mnapomtazama Yesu mnamfikiria yeye kama nafsi ya tatu au nafsi ya pili ya utatu. Ni ndio sababu hamfiki popote. Najua yeye anasema nini, mimi ni Mungu, kuna zaidi ya mimi naona Inategemea unatazama nini? Kama unataka uh, kuweka fulano mdogo wa bahati mzee mwenye ndevu na kadhalika, kama hivi ndivyo unavyomtazama Yesu, kama kwamba ni mtu tofauti na Mungu, unatazama vibaya. Ulioni hilo hapa? Si muda mrefu uliopita, nilikuwa na jozi ya darubini, nilikuwa najaribu kuangalia baadhi ya tungu au kulungu mmoja wa ndani Mwanangu alikuwa anajaribu kunionyesha, yeye ni kijana mdogo, alisema chukua durbini hiyo baba, hali anasema kulungu hasa nje pale. Nikasema, anaweza kumwona kwa macho yangu ya kawaida, akasema chukua durbini hii. Wakati nilipotazama niliona hapa za kulungu kumi, lakini durbini haikuwa inaona vizuri. Wakati nilipozilenga vizuri, hao wote kumi wakawa mmoja na kama utalenga akili yako kwenye eneo la Mungu au watatu watakuwa mmoja, lakini no, darubini yako ya kidini inalenga vibaya. Wakati unapojaribu kumfanya yeye watatu yeye ni mmoja, unaona, bali inategemea wewe unatazama nini, unaona nini unapotazama Kumbuka, unaweza tu kumwona yeye unapomtazama yeye kupitia kwenye neno. Huwezi kumtazama yeye kupitia kitabu cha masomo, huwezi kumtazama yeye kupitia kanuni ya imani. Utaona miungu wawili au watatu, na chochote kile katika kanuni hizo za imani. Alimtazama yeye kupitia katika neno And see that he is na utaona kwamba yeye ni Emanueli Mungu aliyefanyika mweni kati yetu, akasema mimi ni Mungu na zaidi yangu mimi hakuna mwingine. Yeye ni Mungu. Isaya alipotazama kind of wakati mmoja yule nabii na wakati alipomwona Yesu, somo langu ni kumtazama Yesu, tazama aliko Yesu. Wakati Isaya alitazama mbali na ulimwengu apate kumwona yeye, alisema namwona mshauri, mfaume wa amani, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele. Hilo ndilo isali alilotazama akaona. e li, wakati mmoja alikuwa akisimama, wakati alipoona ule, ule mwisho wa faume za mataifa, aliona ile sanamu ambayo ambao Nebukadreza alikuwa ameota, aliona jinsi kila mmoja utakavyofuata mwingine, zilipoanza kuja. Wakati alipotazama kuona yatakayotukia mwishoni, wakati alipomwona Yesu, alikuwa jiwe lililochongwa mimani, eh, bila kazi ya mikono ambalo ilivunjavunja zile falme za mataifa. Nebukadneza alitupa wana watatu wa Kibrania katika tanuru ya moto, ambao walimwamini Mungu na kusimama kwenye neno lake. Kama iliwapasa kufa kwa ajili ya hilo, walikuwa watasimama. Hata hivyo jambo dogo tu la kupiga magoti yao, vinginevyo mbali. Alipotazama aliko Yesu na akamwona yeye, alikuwa yule mtu wa nne ambaye alikuwa katika tanuru iliyowaka moto, naye aliweka joto lote mbali na watumishi wake watii. Lilondilo Nebukadreza aliloona. Ezekieli alitazama aliko apate kumwona yeye siku moja, naye alikuwa uh, gurudumu katikati ya gurudumu huko juu katikati ya anga, yeye alikuwa kikombe cha gurudumu, mahali ambapo kila taruma imefungiwa amina. Ile gurudumu kubwa ilikwenda kwa imani mbali, ile gurudumu ndogo e, lilizunguka kwa nguvu za Bwana. Hiyo ndiye Ezekiel aliyemwona wakati alipotazama aliko. Yohana Mbatizaji alisema aliko, uh, siku moja alipofanya hivyo, aliona hua sauti akasema, huyu ni mwanangu mpendwa, ambaye mimi eh, ni ninapendezwa kukaa ndani yake. Hilo ndilo yeye aliloona. Alafu akamwona Yesu na Mungu wakiwa ni mtu yule yule, kwa sababu Roho alishuka kutoka mbinguni kama huwa akisema, huyu ni mwanangu mpendwa, ambaye mimi napendezwa kukaa ndani yake. Hilo ndilo yeye aliloona. Angalia, yeye hujitambulisha mwenyewe kwa njia hiyo wakati alipotazama aliko apate kumwona yeye. Nuhu aliona hukumu za haki za Mungu asikija juu ya watu wa ulimwengu huu ambao walikuwa wamelikataa neno lake, ndivyo nao walivyosema. Wakati alipotazama aliko Musa, wakati alipotazama aliko, aliona kijiti eh, kikiwaka moto. Uza ya moto ilikuwa imejirudisha yenyewe kijitini na Musa aliposogea karibu nayo, yeye alisema vua viatu vyako, kwa kuwa mimi niko sasa. Kama ungalipima neno hilo, mimi niko if ni wakati uliopita, wakati uliopo na wakati ujao. Uh, no. Mimi, mimi niko milele. No mimi, mimi niko that's, that's aliona yule mimi niko ndio ndilo aliloona katika kijiji kilichowaka moto. Israeli walitazama nyoka ya shaba aliyotengeneza Musa, wakayaona mateso ya Kristo kwa ajili ya hukumu, kwa ajili ya magonjwa. Huwa tunajua ya kwamba nyoka alinena juu ya upatanisho. Yesu alikuwa ule upatanisho. Well, kama Musa alivyomwinua yule nyoka wa shaba jangwani, vivyo hivyo mwana wa Adamu hana budi kuinuliwa kwa kusudi lile lile. Kwa sababu gani? Walikuwa wametenda dhambi, wakawa wagonjwa. Hiyo ilikuwa kwa ajili ya kuondoa dhambi zao, na kwa ajili ya ugonjwa. Na hiyo ndiyo sababu Yesu alijeruhiwa kwa ajili ya makosa yetu, na kwa kupigwa kwake sisi tuliponywa. Ondoa kuponywa uh, kiungu uh, kutoka kwa Kristo unakatilia mbali nusu ya upatanisho katika sehemu mbili. Unaona, unaona nini kwake unapotazama? Unaona hilo? Je, unaona ya kwamba yeye alijeruhiwa kwa ajili ya makosa yetu, kwa mpiga yake sisi tuliponywa? unapotazama aliko unaweza kuona hilo au unaweza tu kuona uh, upande mmoja wa upatanisho. Unaweza kuona pande mbili zake unapotazama, kama ukitazama huo kupitia kanuni za imani, watakwambia siku za kuponya zimepita, bali kama ukitazama kupitia kwenye neno, utaona ni yule jana, leo na hata milele. Unaona, wanafunzi walimtazama yeye wakati walipokuwa katika bahari iliyochafuka na wakaona msaada pekee ambao ungeliweza kuwasaidia ukija. Martha alimtazama yeye wakati wa mauti, naye akaona kwamba yeye alikuwa ufufuo na ule uzima. Amina. Wakati wa mauti Martha aliona, wakati alipomtazama yeye, na yeye alikuwa amekataliwa na watu wake, alikuwa amegomewa, hata alikuwa ametuma ujumbe akaitwe naye hakuja kwa kaka yake. Lakini hatimaya yeye alipokuja, naye akaondoka akaenda akamsujudi kusudi apate kumtazama yeye, aligundua kwamba yeye alikuwa ufufuo na uzima pia. Amina. Nyairo alifanya jambo l lile, mwamini wa kisirisiri maskini Presbiteri, Methodisti, Batisti ambaye kweli aliamini, bali asingeliweza kusogea karibu, kwa sababu madhehebu yake eh, yasingemruhusu kwa sababu angalitengwa. Lakini bindi yake ndogo wa pekee alilalama ututi, naye ilimbidi kwenda. Bali wakati alipopata, yeye aligundua kwamba yeye alikuwa ule ufufuna uzima. Wakati alipotuma ujumbe, akaitwe aitwe, tarishi alikuja akasema Usimsumbue mwalimu kwa kuwa huyo msichana amekwisha kufa ye yeah. Na maskini moyo wake karibu uzimie na yeye alisema, sikukuambia kama ukiamini tu utaona utukufu yeah, wa Mungu. Hivyo aligundua kwamba yeye angeweza angeweza kufua wavu wakati alipomtazama Yesu. Wenye njaa walimtazama yeye wakapata chakula cha kuwasaidia maishani, ilikuwa katika hali ya kawaida kwenye njaa akiroho wanaweza kumtazama yeye na wagundue kwamba yeye ni mkate wa uzima. Ile mwizi aliyekuwa anakufa alimtazama, kuona akili angeweza kuona naye alipata katika Yesu msamaha wake. Kumbuka Bwana, utakapokuja katika ufalme wako. Yesu akasema, leo utakuwa pamoja nami paradiso. Ilo ndiyo yeye aliloona katika saa ya kufa kwake. Wagonjwa walimtazama yeye wakaona mponya vipavo no, walitazama in wa na waliweza kuona. Inategemea unatazama nini. Sasa unatazama nini? Petro, na Danieli walitazama na kuona neno lililoahidiwa na nabii wa Musa likidhihirishwa: Bwana Mungu wenu atawaondokeshea nabii kama nivyi mimi, nao watu watashikilia kwake, na wote wasiomwamini yeye na kusikia huyo nabii watakatiliwa mbali na watu Wakati Petro alipoingia katika uwepo wake kosema, jina lako Simon nayo ni mwana wa Yona, alijua popo hapo wakati alipomtazama Yesu kwa mara ya kwanza ya kwamba hapo kulikuwa na utimilivu wa kile neno la Mungu lilichosema yeye angekuwa. Amina, sijui kama uliona kitu kile kile wakati alipomtazama yeye kwa mara ya kwanza. Sijui kama neno lilohaidiwa lilijidihirisha lenyewe kwako wakati ulipomtazama yeye. Nathanieli, mara tu alipokuja katika uwepo wa Yesu, akiwa kidogo na mashaka, tunaona kwamba vilivyo, alikuwa amekwenda kumwambia, njoo mwone ambaye tumempata. Nathanieli akaja, akasema yeye ni yupi? Akasema, labda ni yule pale juu anayewaombea wagonjwa. Alijipenyeza hata akapata njia ya kumfikia apate kumtazama yeye Wakati alipotazama Yesu, kasema tazama, Mwisraeli kwelikweli ambaye hamna hila ndani yake. Asema, Rabi, umepataje kunitambua? Akasema, kabla kipo hajakuita ulipokuwa chini ya mtini, ni kuona. Basi Danieli aliona nini? Alikuliwa kwamba hapo alikuwepo mfamo wa Israeli. Akasema, wewe ni mwana wa Mungu, wewe ni mfamo wa Israeli. Ilo ndilo aliloona. Wakati alipotazama alipata tafsiri ya maandiko yakifunuliwa e mbele yake, aliliona hilo andiko lile lo ambalo nabii Musa aliyepabo mafuta alisema yeye atakuwa nabii kama mimi. Hilo mwanamke kisimani alitazama wakati mmoja, naye aliona nini? Alieleza hilo katika mji Akasema, joni mtazame mtu aliyeniambia mambo niliyotenda je, hamkini huyu kuwa ndiye Masihi? Wakati alipomtazama kwa mara yake ya kwanza, Yesu Kristo ye alimwona Masihi. Watu wanaweza kutazama kitu kile kile leo na kukiita hicho kushirikiana mawazo, watakiita hicho ibada ya mizimu, watakiita aina yoyote ya jina la pepo ambalo wanaweza kukiita hicho kwa sababu hawajui wanachotafuta amina wahalewi wana wanatafuta wana kanuni ya imani wanatafuta mtu mwenye akili apate kuliweka kanisa katika utaratibu wanatafuta washirika wengi zaidi nao wanashindwa kumwona yule mbarikiwa bwana yesu kristo katika neno lake lililotambulishwa sawa nategemea wanatafuta nini kama unatafuta kutimizwa kwa uh, ile hali ya leo, utaiona. Bali kama unatafuta mtu mwenye akili ama kitu fulani ambacho siku zote wamekitafuta mwana historia fulani <tiple> mtu <Mnjini>, fulani mwingine <tiple> kitu fulani kingine, utashindwa kuliona hilo. Bali unapomtazama yeye kupitia kwenye neno neno, utaangaza kwamba yeye ni nani. Yeye aliwasai watu wa siku zake kufanya vilevile, hawangeweza vile. Wow, kumwona, yakasema, eni viongozi vipavu wa vipavu, mnadai kwamba Musa ni nabii wenu. Kama ngalimjua Musa mgalinijua mimi. Musa aliandika habari zangu mimi na walikuwa vipavu mno hata wasiweze kuona hilo wakilitazama moja kwa moja na walikuwa vipavu sana wasiweze kuliona hilo, inaomaanisha huo mng'ao uh, asubuhi hii kwa dakika chache mnaona, wanatazama hawajui wanatafuta nini, kwa sababu wana wazo mbaya la kile wanachojaribu kutafuta. Ungejuaje kile unachotaka kupata kama hukujua ulichokuwa unatafuta? Uwezaje kutafuta boga nawe mwenyewe hujawahi kuona moja, na kama hujawahi eh, kusikia habari zake Ungependaje ya kutafuta tikiti maji kama hujawahi kujua kuna kitu kama hicho na sura yake? Mbona ungeweza kuona beseni na kufikiri hilo ni eh, tikiti maji? You ungeweza kuona kitu kingine, ungeweza kuona tofali na kufikiri hilo ni eh, tikiti maji, bali ya kupaza aujua unachotafuta Njia pekee ambayo utapata kujua you kile unachokiendea kile, kile unachokitafuta kama unamtafuta Yesu utatazama kwenye neno, kwa maana yeye ni neno. they they hayo ndiyo yanaonishuhudia mimi, yachunguzeni maandiko. Mnadai ninyi ni waamini wa manabii, mbali ninyi ni wa baba yenu Iblis baziyenu, wanaodai wakati Mungu alipowapelekea manabii, aliwatia katika kaburi wao wawali wao waame nabii kila moja aliyekuja, Yesu alisema ni yupi moja you kati know yao ambaye baba zenu hawakumpiga kwa mawe, na kaza baba yenu mtazitenda. Hey, amina, right, mtu mwenye haki, mtu oh, mtakatifu, mtu ambaye usingeweza kumelekezea kidole, na hata hivyo mm, yeye -hmm. aliwaita hao majoka na mashetani. Unaona, unatafuta nini? Kama unamtafuta mtu, mtu fulani mtawa sasa wengine wanafikiri ya kwamba ati kwa sababu Roho Mtakatifu angetenda kazi kupitia kwako, ungetanzwa kuwa jamaa fulani mrefu na mtawa ambaye huenda kila mahali, na hata hakuna. Huyo si Roho Mtakatifu. Mungu atendi kazi kupitia kwa malaika kama hao, au, au wanaodhaniwa kuwa God's Mungu ukienda kazi kupitia mwanadamu, ile lisema Elia e, kuwa mwanadamu mwenye mwana tabia moja na sisi. Wale usingeliweza kuwa pamoja naye isipokuwa umwone Yesu, tunaiona mm -hmm. penye lango litalo mzuri wakati walipo wavuta juu kule kuhusu kuponywa huyo mtu wa walikuwa wametambua kwamba walikuwa wasiona elimu wasiona maarifa bali the... wapi? Awalitambua ya kwamba walikuwa pamoja na Yesu, naona kwa sababu uhai wake ulikuwa ukionekana kupitia kwao. Sasa inategemea wewe unatafuta nini? Mwanamke alikuwa amesema Biblia yalijua Masihi juaja, na yalijua huyo Masihi angetenda nini. Mara tu Yesu alipomwambia niletea maji ninywe Nasema sio desturi ni mtu wa kawaida tu. Hasa kama ye alikuwa amekaa pale amevaa kilemba kikubwa mno na aina home zote za mapambo ya, ya mtu fulani mtakatifu. Mbona yule mwanamke sema tena huyo hapo kwani nakuendelea au huyo hapo ni aina fulani ya mwalimu well, na kuendelea. Mhudumu ye yote, yule mtu akija kule leo mahali nilipoenda kula memaa huyo akaingia, alikuwa amevaa msalaba ya kutosha na kadhalika, aogema wakati mwingine hao watu wawe na vitu hivyo askiri ya kupaza kuishi maisha, kubidi uwe na mavazi mengi ya tasisi kuthibitisha wewe ni nani. Wakati mwingine wanakunywa na kufanya ghasia nyingi sana na kuvuta sigara na kila kitu, hawana budi kufanya mavazi ya yatasis hata ijulikane kama wao ni wahudumu au la. Hiyo ni kweli? Waambie ni mavazi ya ukasiki ya mtukuvani, ubatizo wa Roho Mtakatifu, huo utakutambulisha ya kuwa uko pamoja na Yesu. Hiyo ni kweli, basi. Tunaona hilo, unategemea wewe unatafuta nini. Mwenye mavazi mazuri, uh, nadhifu, na namna ya klemba uh, hutamwona yeye kamwe, kwa sababu yeye alikuwa mtu wa kawaida tu. Mungu hujishughulisha na mwanadamu. Yesu alikuwa mwanadamu, Mungu alikuwa katika huyo mwanadamu, naye alikuwa Mungu. Now, we find out... Sasa a kwamba huyu mwanamke wakati alipoona hii ishara ya ajabu, amba yeye aliweza kumwambia yale aliyokuwa ametosea au kulichoka moyoni mwake, alioappo hapo hapo kwamba huyu alikuwa Masihi. So kwa hiyo wakati lipo mtazama Yesu alimwona Masihi, Masihi kazi maisha za Masihi. Kwa nini angejua siri ya moyoni? Hilo limekupata sawasawa, si kama mtaelewa kama ungemtafuta yeye leo, ungetazamia nini? Jila angekuwa yeyule masihi, ni neno neno. Na Biblia ilisema katika Waibrania sura ya nne ya kwamba neno la Mungu li hai na nguvu kuliko upanga ukatao kuwili, alakata hata kuwanya mifupa, tena alijepesi kuyatambua mawazo yaliyo moyoni wakati alipojua ya kwamba masihi alikuwa awe eh, hilo neno lililodurishwa, na aliweza kumwambia kasoro yake, alijua huyo alikuwa ni masihi. Hiyo jinsi alivyovaa, sio kiasi cha elimu alichokuwa nayo yeye. Alikuwa ishara ambayo yeye alimwonyesha yeye alikuwa masihi. Wakati alipomwona Yesu, alimwona masihi Mungu ndani ya mtu, kama ilivyoidiwa kwa huo wakati uliotiwa mafuta. You know, unajua nini wengi, ni wengi wa nyakati hizo ambazo nimewazungumzia kamwe hawakuona jambo hilo. Wengi wao hawakuliona vivyo hivyo. Leo wengi hawakumtambua Musa, wengi hawakumtambua Elija. Wengi wao hawawatambui mpaka wameondoka, ndipo wanatambua jambo hilo. Yule akiamini aliona katika siku za Nuhu. Kipi tu ambacho kutokuamini hutazama nimewaambia ambacho mwamini aliona. Sasa hebu tuone ambacho wasioamini waliona katika siku za Nuhu. Wasioamini waliona kuona nyuma kule walipotazama, waliona mshupavu wa dini akiburuga kinachodaniwa kuwa ni mashua. Hilo tu ndilo waliloona, zee fulani kichaa, mwenye sharafa, ndevu zenye mvi, aliyerukwa na akili na dhidi ya uchunguzi eh, na udhibitisho wa sayansi Kasema kuna maji juu kule. Mbona maskini, oh, mzee yule like, walimwonea huruma. Mpike ni yeye, atitangazwa kuwa mwenda wazimu hivi karibuni amerukwa na akili. Lakini alikuwa na neno la Bwana, alikuwa akijenga juu yake, naye Mungu alikuwa akionyesha ushahidi ya kwamba ile garika ilikuwa inakuja, ilikuwa ni ishara kwao. Au, ambao hawakuamini habari za nuru walipotea katika giza na kuishia mautini majini na kaburi la jehanamu. Farao alitazama wakati mmoja, aliona nini? Aliona nini? Farao aliona mshipabu wa dini anadaniwa kuwa na nabii mwenye eh, yanayodaniwa madai mengi ya ukombozi. Hilo tu ndilo waliloona, msinyanga ya udongo mtumwa akisimama miongoni mwa watu na akisema yeye mwenyewe alitumwa na Mungu kutenda miujiza. Bona walifikiri ile mtu alikuwa amepoteza akasema, hebu mwache apayuke payuke, hata watamtangaza kuwa a mwenda wazimu. Baada ya muda kitambo mbali, alikuwa na bwana asema hivi, awaamini haruni dashwana, wengi wao walimwona Mungu katika Musa. And na kazi ya Mungu Musa alizipenda. Hiyo ndio sababu walijua really alikuwa Mungu alikuwa ndani yake, walitazama wakamwona Mungu ndani ya Musa. Ile tajiri alitazama akaona yeye alikuwa nani hasa, naona bali alikataa kumfuata yeye, kwa sababu alipenda vitu vya ulimwengu mno, asiwezi kumfuata Yesu. Ni matajiri wangapi wata asikiliza kanda hii wa aina hiyo? si lazima uwe tu uh, siku zote ni tajiri wa fedha, la unaweza kuwa tajiri, watama, tajiri wanasa, wangade, wa tamaa tajiri wa nasa za maisha haya. Unaume wangapi ni wasichana wadogo wangapi na wafulana wadogo wangapi hawataacha umaarufu wao wa umaukia wa uzinifu au akina Ricky, wenye nzeza au kisha wakienda nje na kutumbuiza aina ya rumba au aina ya dance ambayo anaweza kucheza ni wangapi wao watadai utajiri wao wa umaarufu na kukataa, wakati wanapoketi hapa, papa hapa katika mikutano na kuona mkono wa Mungu ukitenda kazi na kulitangaza neno lake? Ni wangapi watafanya hilo? Yeye alichagua madhehebu yake, angaliweza kuishi kwake. Yesu alikuwa shupavu wa dini kwa madhehebu yake, kwa hiyo ilimpasa kuchukua aidha alilosema Yesu au aidha ilimbidi kuchukua. Hakwenda kwani wake nakusema, nifanye nini ni upate uzima wa milele. Alijua kwani hakujua chochote kuhusu huo, na hiyo alikuja kwa Yesu na kusema, nifanye nini? Yesu akasema, shika zile amri. Akalitupa moja kwa moja pajani mwake akasema, nimeshatenda hili. Akasema shika zile amri, kisha alikuwa bado ana uzima wa milele, naye alijua hakuwa nao unaweza yeah, kushika amri we zote na usiwe na uzima milele bado. Kwa hiyo Yesu akasema sasa, kama unataka like uh, like kutenda lilo sahihi, nenda kauze ulivyo navyo, ukawapa maskini, huja unifuate mimi. Lakini jambo hilo lilikuwa ngumu mno kwake, mnaona, na kamba ee alimtazama akaonani nani, lakini bado wakakataa lipokea astazamu kila pili lilikuwa kwa sababu arasi alikuja akienda shoti barabarani na kisha mpanda farasi akaruka chini akakimbia na kusema, hapa kuna mkeo amekutumia barua. Naye akatazama na mkewe alisema, Pilato, mume wangu mpendwa, usio juu ya yule mwenye haki, kwa sababu imeteswa mingi katika ndoto kwa ajili yake. Alitetemeka, magoti yake akagongana pamoja Akasema kama we ni mwana wa Mungu, kama wewe ndiye yule mfalme, wewe una nini? Wasiwazi, wewe ni mfalme wa Israeli? Akasema wewe umesema. Kasema tuambie ukweli. Asema kwa ajili hii nilizaliwa. Labda akafanya ajabu yeye wote, kila mtu alikuwa akibembeleza na kulia miguuni mwake. Akasema, mimi ni mamlaka was ya kukufungua wewe, a ni mamlaka ya kukufungua. "Wewe huna mamlaka ya kitu lipewa na baba yangu. Bwana alikuwa amesadiki kwamba huyo alikuwa zaidi ya mwanadamu, alisadiki kabisa kwamba huyo alikuwa zaidi ya mwanadamu. Hakika alikuwa, lakini nini, siasa zake na kupendwa na watu kulikuwa kukuu mno, nao alimkataa yeye pendo kwake na watu kulikuwa kukuu mno. Siasa, cheo chake katika maisha kilikuwa kikuu mno, asingeweza kumkubali huyo shupavu wa dini. Lakini Pilato, wangapi watakuwa wakisikiliza hili now, ya kwamba uh, nafasi yako katika madhehebu fulani itakuwa kuu mno usiweze kumkubali Bwana Yesu aliye halisi akisimama mahali alipo leo. Waskari wa Kirumi wale msalabani alimtazama Yesu. Kisha dunia ilipuka li, eh, kwa miamba na tetemeko la ardhi na umeme wame, uh, zari chanda, uh, na kimbia, na jowe, wa zari ulitandaa apa mawinguni, na ukapasua tasia la hekalu kutoka juu mpaka chini, na watu walikimbia na kupiga yowe kujua yaliyokuwa yametukia, na askari huyo wa Kirumi aliyesaidia katika kumpigilia misumari pale, alikuwa amemchoma upanga katika moyo wake, ndipo alitazama lakini alikuwa amechelewa mno. Alitazama kaamini, lakini alikuwa amechelewa mno kuamini. Aliyokuwa ametenda yalitia muhuri maangamizi yake. Alikuwa amechoma mkuki katika moyo wa Mokozi. Alikuwa amechelewa mno. Ni Warumi wangapi leo wamefanya jambo lile leo na watafanya jambo hilo hilo? Mwenda kutazama siku moja mbali, yaweza kuonekana umechelewa mno. We'll wengi siku hizi watakuja siku hiyo na wawe namna ile ile no, wao wamejua hapa jana. Nasema hili tu kwa sababu liko katika ujumbe huu. That chini hapa kwenye the kampuni ya slida, mkatoliki wa Kirumi akiketi pale, alishuka akaenda kuleta kokoto kwa did, ajili ya kanisa hapa, na alipokwenda alimwambia alitaka kwa ajili ya mahali gani na yule mkatoliki kwa wakirumi akasema, huyo ni ndugu Branham. Naam, akasema nitasema jambo moja: wakati anapoomba, Mungu hujibu. Naam, na jambo basi, wakijua jambo hilo, wakiona thibitisho kwamba kweli ni Injili, sio mimi. Mtu yeyote anayemwakilisha Kristo ni neno tunalozungumza habari zake, sio mtu unajaribu kusema nini? Uh, ni jambo hili ya kwamba wanaona waziwazi neno lililothibitishwa, kama vile Pilato na wengine wote walivyofanya, kama yule askari wa Kirumi. Lakini utangoja uchelewe sana kufanya jambo lolote kuhusu hilo, ungalipazwa kutumia kuki na mna nyingine, lango litafungwa kama ilivyokuwa like katika siku za Nuhu, alafu imechelewa mno. Yawezekana uamke asubuhi moja na kusema Nakusudia kutoka katika mchafuko huu. Singoja muda mrefu mno. Afadhali utazame uishi. Sasa, sasa alitazama mbali na madhehebu ya Kikatoliki. Aliona nini? Nguzo ya moto. Aliona kanisa linalojitegemea. Wesley alitazama mbali na madhehebu ya Anglikana akaona jambo lile lile. Wapenekezo walitazama mbali na madhehebu yote na wakawa nini? Watu wakuu wenye uwezo. Na mmoja wao alifanya nini? wakati wale uh, wanzilishi Luther, Wesley na wengine, na wakati walipotazama na kuona, waliona na kuanza kutoka. Watoto wao wakija nyuma yao walipotazama nyuma mahali walikotoka nje ya madhehebu, kisha wakalichukua, wakalirudisha kundi hilo la watu kwenye mchafuko ule ule walikotoka. Wanatazama nini? Wanzilishi walitazama sawasawa bali watu waliowafuata walitazama nyuma mahali ambapo waanzilishi walikotoka na wakatenda hasa lile hasa waanzilishi walilokuwa wanapinga, mpakwa mafuta so babu wa Mungu. Namnajua, mnajua sinabudi kuharakisha, sababu ina mstari wa maombi unaokuja, nam najua wengi wenu yawapasa so kusafiri. Siku moja nilitazama nikaliona neno limefanyika mwili. Nilimuona yule Alfa na Omega, kama si sikuona watatu wowote wa wale waine au watano. Nilimuona mmoja, nilimuona yeye kama mkozi wangu, nilimuona yeye ye neno, nilimuona yeye ile nuru, nilimuona yeye Mungu mwenye nguvu, nilimuona Mungu ndani yake. Niliona ni ni ni ni ni ni nguzo ni ya moto, niliona katika yeye kile hasa Biblia ilichosema ile alikuwa Niona ya kwamba yeye alikuwa Alpha na Omega, ya kwamba yeye alikuwa ile nguzo ya moto, alikuwa yeye yule jana aliona temilele. Niona ya kwamba ile nguzo ya moto ilisema, ikamwambia Yohana, uwepo wake usioshindwa kama alivyosema katika Yohana pale, na uwepo wake usioshindwa kamwe hautakuacha kamwe, ndugu maoni yangu usiku. Night, ni kuimba e wimbo ule tazama there, uishi. Ndugu yangu ishi, tazame Yesu sasa, upate kuishi, maana imeandikwa katika neno lake. Haleluya, ni kwamba tu utazame upate kuishi. Tazama, unaona nini? Unaona mkombozi, unaona kile yeye alicho. Tazama kote katika neno uone alichokuwa, kisha utazame kote katika neno lile lile na uone ni yule leo kama alivyokuwa wakati ule. Yeye ni mfanakamini wa ile nyoka ya shaba nyagwani, kwa sababu ile ile dhambi na magonjwa. Judas alitazama siku moja, na baada, tazama, baada real, ya kumtazama, baada ya kumtazama yeye vizuri sana, you know alikuwa tu akiangalia ile hazina hapo awali wa ule mtungi wa pesa waliokuwa nao, akini siku moja wakati alipoangalia na kumwona Yesu Nobody, unajua aliona nini? Alijiona ni mwenye hatia aliona kwamba yeye hafai kuishi, ndipo akajinyonga asubuhi moja, moja asubuhi kuu sana katika historia ya wakati. Kakufunga inasema jambo hili hivi, kuna jambo fulani linaotendeka kule Yerusalemu ile, ile. Na mara moja kundi la askari wakashuka wakajae gerezani. Naweza kusikia mlio wa ile mnyororo na sikia mbururo wa mkuki barabarani. Ni nani aliyekule nyuma Baraba? yeye yuko tayari kufa, yeye ni mwizi, hafai kitu, ni mnyang'anyi, ni muwache, hana budi kufa. Basi ndiye akasema, vema, yote yamekwisha kwangu, nitawawa asubuhi. Basi ndiye yule mlinzi akafungwa mlango, toka nje, Baraba atoka nje, akasema, vema, nadhani huu ndio mwisho wangu. Akasema, Baraba wewe huru kabisa. Ati nini? Ati nini? mimi huru kabisa? Uko huru nalisema, ksmanaji no, kuwa huru yeye yeah, so kasema sema, njoo hapa Baraba, angalia huko juu, unaona yule mtu ane kuva pale juu? Yeye alipochukua mahali pako, si uh, kama uh, sisi sote usiku huu tukitazama tupate kuona no, no, kile alichoona Baraba, mtu fulani alipochukua mahali petu alijeruhiwa kwa mafuzo yetu, alichubuliwa kwa maovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake mimi niliponywa, wewe uliponywa. ii si kama wenye hatia ambao tunapaswa kuwa wagonjwa, tunaweza kuona katika yeye ukombozi wetu. Ninyi ambao ikiwapasa kenda Jehanamu, uneni katika yeye uhuru wenu, kibali chenu cha kwenda mbinguni Sijui kama mnaweza kuona kile Baraba, Baraba alichoona siku ile. Yeye alisema kitambo kidogo, na ulimwengu hautaniona tena, bali ninyi mtaniona mimi. Enyi kanisa, kama yeye alisema ninyi mtaniona, nithibitisha ya kwamba mnaweza kuangalia tena, mtaniona mimi, kwa maana nitakuwa pamoja nanyi, hata ndani yenu, hata ukamilifu wa dahari. Unamwonaje kwenye neno? Yeye ni neno. Angalia kwenye neno uone ahadi nini? Eh, kwa maana yeye ni yule jana leo na hata milele. Alichukua wakati alipotembea Galilaya, ni jambo lile lile alilo huko Jeffersonville, jambo lile alilo uh, kwenye maskani ya Branham. Unaangalia uone nini, mwazilishi mtu yes. uh, wa ha, madhehebu, hautaona jambo hilo katika Yesu. Unatazama umwone mtu mkuu wa kikasisi, hautaona jambo hilo katika Yesu mwana Yesu kwenye neno manifes la, la Mungu likidirishwa kwa maana hii, alikuwa neno la Mungu lililodhihirishwa. Alivikuwa wakati huo ndivyo alivyo usiku leo, na atakuwa hivyo milele. Na tuvinamishe vitu vyetu kwa muda kidogo. Nitaufupisha huu uwe mdogo. Bwana Yesu, ni maombi yangu jalia niangalie mbali na fadhaa za maisha Bwana, najua na sisi ni watu tu wa kawaida wasio na elimu uh, vitu vingi vya mali ya ulimwengu huu, bali tunakupenda Bwana, nami nana kwa niaba ya watu hawa, kwa kuketi mahali kama hapa na kusukumana na kufanyana nata mahali katika umati wa watu na kuketi wa, kutoka jasho uh, na ka, katika joto ama wakijanda kwa baridi nakusema katika anakuja na watoto wao wagonjwa na, wa, wa na wanaoteseka wakija huku, kama wanakuja hapa kuona kitu chochote mbali na wewe. Those watu hao Bwana wasikuja kamwe kuona mwanadamu, na watu wengi sana barabarani wote wanafanana, bali wao wanakuja kumwona yule mtu yule mtu wa Mungu Yesu wa Nazareti wa mwili akiwa Mungu mw. na sisi Baba, wametuambia ya kwamba baada kitambo kidogo na ulimwengu haungekuona wewe tena no, na hata waangalia namna gani hawataliona bali. Wewe ulisema, ninyi mtaniona mimi mwamini wa kweli, maana itakuwa pamoja nanyi na hata ndani yenu, hata ukamilifu wa dahari. Wewe umetuahidi sisi kama kiangalia tungeona nami naomba usiku wa leo ya kwamba utalitimiza hilo andiko kwetu. Tena usiku wa leo tupate kuangalia na kumwona Yesu akijifunua mwenyewe kwetu katika njia ile ile yeye aliyojifunua daima akitimiza neno lake tangu sasa, Bwana. Nami nilitamka tamshi kabla ya jambo hili na ni kweli, niliyasimama mambo haya kutoka moyoni mwangu kuhusu ile mivuto nawe uliambia na sasa hata ionekana kama fumbo namna gani, kama tu uh, tungejifinya dhamiri yetu ya ndani na kuona kwamba mambo haya angeweza kutabiriwa kikamilifu kama vile ya anavyotabiriwa isipokuwa yametoka kwa Mungu. Tunawezaji kuona kitu hicho cha kwanza kikitukia, cha pili kingeweza kutukia namna gani, cha tatu kingeweza kutukia namna gani. Ingeweza kusimama namna na gani hapa miezi kabla jambo hilo aliyotukia na kusema uh, yatakayotukia kule Tucson na zile muhuri saba zingefunuliwa na kurudisha ile siri na kuyafichua mambo ya Mungu yaliyofichwa ambayo yamefichwa tangu mwanzo wa wakati na kuona hilo yote mawili yamethibitishwa kisayansi yakahakikishwa na kushuhudiwa Lord, Bwana wewe ndiwe kimbilio letu na nguvu zetu, wewe ni yote tuliyo nayo. And na ninakushukuru uh, kwa kuwa Bwana Lord, mimi, mimi e, nikiwa ni sehemu ya uchumi huo wako mkuu okay, Nakushukuru kwa kuwa mimi ni mshiriki wa mwili wako pamoja na wengi hapa ambao ni washiriki wa mwili huo mw. wengi kote ulimwenguni katika makanisa mbalimbali ambao ni washiriki wa huo mwili wa siri wa Kristo, na wakati tunapoangalia tunamuona yeye tunamwona wakati ndege wanapoimba, tunamwona wakati jua linapochomoza ama wakati linapotua. Tunamsikia katika nyimbo, tunamwangalia katika watu wake, tunamwona athibitisha neno lake. E Bwana, wewe ni Mungu wetu, utakuita we mapema. Wewe ndiye Baba yetu aliye mwingi wa rehema, samehe makosa yetu ana katika wakati wa mwisho Naona milango itafungwa hivi karibuni, milango ya nafasi na wakati. Kungali ni mchana, ningali naweza kuingia katika mradi ya mahali hapo. Bwana nisaidie, nipate kwenda inazeweka nipungu sajisha ujana wangu. Bwana nisaidie, ili kwamba niweze kufanya jambo fulani kule nje sasa, ambapo ninaongojea wakati huu mkuu ujao, ambao utakuwa hapa. Nisaidie, Bwana, inapoenda kule nje, kusudi niweze kwa njia fulani kumshika yule msao wa mwisho aliyechaguliwa tangu zamani, jambo ambalo litamrudisha bwana Yesu. Nisaidie Mungu, na iwapo naweka msingi ambamo mwingine atasimamia, ata bali ya Bwana kwamba hivi karibuni itatendeka, neno lipate kama nya mioyo yetu ni kuona neno lako likitimizwe hupenda tunakuamini, wewe, katikati ya watu wasioamini wanaoshuku kizazi cha cha cha wale tulionao leo. Bwana Mungu hatugali, tunaamini ya kwamba neno lako halitashindwa kamwe. Tunaamini ya kwamba mbingu na nchi zitapita, mbali hilo halitashindwa kamwe. Tunasimama kishujaa kwa jambo hilo. Sasa Baba, kwa ajili ya kundi ndogo ambalo limengoja, kuna wengi waliowagonjwa humu ndani nauenda wenda mwingi ambao hawajaokoka umu ndani, watu ambao wameokoka mbali mbado hawajajazwa na roho Mtakatifu. Bwana Mungu, naomba ujitokeze kwa neno lako la ahadi, ili kwamba watu waangalie na kumwona Yesu, kisha wapige magoti na kuitoa mioyo yao kwake, jali ya kwamba walio wagonjwa watazame na kuona ya kwamba hawezekani kwa kitu kingine kufanya hivyo ila Mungu tu, kwa maana ni ahadi ya neno lake yale tumesema leo, jumbe zote mbili yaliye yathibitishwe sasa. It's yote ya mikononi mwako Bwana, nami nimo mikononi mwako, na na akusanyiko hili limo mikononi mwako. Fanya kazi kupitia kwetu Bwana, kuliheshimu jina lako lilokuu uliye wa milele. Yaliye hili kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Amin. Najua kuna joto, nami nataka kujaribu kuwaombea wagonjwa sasa na kama tu mtanipa kama dakika kumi na tano hivi, dakika ishirini, si wametoa kadi ngapi, bali tutaanza tu na kuwaombea wagonjwa sasa. Mbili aliniambia ya kwamba alitoa, silikuwa nini, ati nini, ati nini? Vema, hebu na tuanze. Sema alitoa kutoka moja hadi mia moja, ni wangapi walio na kadi za maombi hapa? Inueni mikono yenu, kadi za maombi pema kuna wengi kutosha tutajaribu so kupata kila kitu tuwezacho kama tukiweza naam hatuwezi kuwa na, na upambanuzi wa hao wote mwajua kwa hiyo tutaomba tu kila mtu ni wangapi hapa wasio na kadi ya maombi na hata hivyo wagonjwa inua mkono wako wengi, wengi sasa angalia ni nini sasa uh, uh, na hiyo tunaweza tukawa tuchelewa kidogo kulingana na uh, ratiba but, uh, kama dakika uh, kumi na tano mbali. Nataka kusema jambo hili mmoja, huenda ikawa ni tofauti kati ya kuishi milele mbinguni ama jahanam. Mnaona. Angaliyeni, iweni na kicho na mue wangalivu. Dakika moja sizen neno mwone kama kwamba yeye angali ni Kristo. Kila mtu hapa huenda ananijua, wengi wenu mimi siwajui, kwa maana siji hapa muda mrefu vya kutosha kuwajua, na wengi wenu ukaa nje ya mji. Wangapi ni watu wanaokaa nje ya mji? Inueni mikono yenu. Naona, naam. Nimuuliza mtu fulani anayekaa katikati ya mji juzi juzi nikasema, je wewe huja kila mara? Kasema hakuna haja ya sisi kuja, kasema na wengi sana wanaotoka nje ya mji ambao wanakuja kule, hatuwezi kuingia. Mnaona, lakini hilo hilo ni sawa, tutapanga jinsi watakavyoingia. Njoni hata hivyo, angalia, wao walikuwa na nafasi kabla hujaipata. Naam. Sasa kumbukeni, sasa mimi ni ndugu yenu tu, na hakika naelewa jambo hilo. Mimi ni mwanadamu, yeye ni Mungu, bali Mungu Mimini tu ndiye anayeweza kutenda kazi, na daima ametenda kazi two, na alitenda kazi tu kupitia kwa mwanadamu. Sasa sasama so, usiku wa leo si kwangu mimi ama kwa mtu mwingine yeyote, bali mtazame Yesu Kristo. Sasa sa angalia, usiku leo kwenye maandiko kile yalichoahidi. Ni wangapi wenu, naweza kutoa kila namna ya maandiko, mbali ni wangapi uh, wataamini Waebrania kumi na tatu nane ya kwamba Yesu Kristo ni ye yule jana. Na, ni wangapi wanaamini Yohana kumi na nne kumi na mbili, kazi zifanyazo mimi nanyi mtazifanya. Mnaona? Ni wangapi wanaamini ya kwamba aliahidi, ya kwamba mambo aliyotenda katika njia ya kupambanua mawazo ya moyo yatarudi tena katika siku za mwisho kabla ya kuja kwake. Uh -huh. Hakika sote tunajua right. Uh, jambo hilo sawa. Lo, oh, no, ni mangapi zaidi, na mamia, uh, mangapi ya maandiko mbali, tunajua uh, jambo hilo. Angalia us, us usitazame kumuona mhudumu, usitazame kumuona mchungaji, tazama umuone Yesu, usimwone mwanadamu, mwone Yesu, unapotazama mwone yeye kama ningeliweza kukusaidia ningefanya hivyo mbali, siwezi, siwezi kukusaidia mimi. Ni ndugu yako tu, bali yeye ni bwana wako. Mwangalie yeye, upate kwa amini. Sema sasa, hebu tuanze na kadi eh, nambari. Vema, tuanze eh, kutoka namba moja. Ni ngapi? Namba moja, nani aliye na tino kadi ya maombi namba moja? Ni mkono wako, iko wapi? Unamaanisha neno yako ilikuwa hiyo Nasikitika. Vema, namba one, moja. Njoo hapa bibi. Vema, unataka kuwaleta upande upi huu? Vema, njoo papa hapa kama walk, kama ungeweza kutembea. Mtu yeyote ameitwa sasa, ambaye ni klema, baadhi yetu na wakulete. Namba one, moja. Namba mbili ni nani aliye na, two, nani na two? Kadi ya maombi namba mbili, inua mkono wako upezi uwezavyo. Namba mbili iko wapi? Si wapi? Nasikitika, siwezi bibi namba tatu utasimama, hiyo ni sawa. Namba tatu, namba nne. Kadi ya maombi namba nne, unaweza kuinua mkono wako? Sioni kadi ya maombi namba nne. Kadi ya maombi namba nne, unasemaje? Namba nne, namba tano. Ni nani aliye na namba tano? Unaweza kuinua mkono wako? Sioni namba tano. Namba sita, namba sita, pesa haraka sana. Namba sita, sema saba. Wewe saba sawa, hiyo ni sawa. Nane, nane, upesi sana. Sasa inuka upesi sana. Sawa. -sa. -sa. Nane, hiyo ni sawa, bwana. Tisa, tisa, iko wapi namba tisa? Vema. Namba kumi, kumi, kumi. Vema, kumi hapa, hapa kumi. Kumi na moja, kumi na mbili, kumi na tatu, kumi na nne, kumi na tano na hatutaita wengi sana ili mpate. Naona sababu ya kufanya jambo hili ni kadi tu iliyo na namba juu yake. Naona nawe unakuja tu kwa namba hii. Hiyo inawaweka kwenye mstari kumi na tano kadi ya maombi kumi na tano. Vema, kumi na sita kumi na saba kumi na nane 18, kumi na tisa ishirini ishirini na moja ishirini na mbili ishirini na tatu ishirini na nne ishirini na tano. Hebu waje fanyeni mstari 25. Sasa ishirini na tano. So mpaka mtakapotengeneza mstari wenu mametu sasa, kulingana na namba zenu, hiyo ni sawa. Msiye nyote pamoja, ni upande huo mwingine. Kama mkiweza, kama mko upande ule, njoni sasa ishirini na lita ngapi? ishirini na tano vema, hebu tusimame kwenye ishirini na tano kwa dakika moja tu, vema. Sasa nasema kama ah, hamtaki kusimama muda mrefu. Sasa unapoona hawa wakija, basi ingieni mara moja pamoja. anao ishirini na tano ishirini na sita ishirini na saba hivi vema. Ngoja, hebu mstari upungue kidogo, haitawabidi kusimama sana kwa muda mrefu sana. Sasa hebu na tuvinamishe vichwa vyetu. Lo, marafiki, vipi sasa? Sasa tuko wapi? Sasa tuko mwisho, tuko ambapo kitu fulani lazima kitendwe. Kasema ndio au sio. Mungu anabudi apatikane kwamba ni wa kweli ama ni wa makosa. Sasa leo ni mbili, jumbe mbili kwa nguvu, nikijaribu kuambieni yeye ni nani kuwaambia wakati unakwisha, alicho yeye alichokuwa yeye. Sasa tunapoangalia ukuwa leo, hebu tumtazame yeye. Sasa kila mtu katika jina la Bwana Yesu, na mkae kwenye vitu vyenu. Sasa msisogee, kila mahali Ketini kimya hata mtakapoitwa. Ebo watoto wadogo, naam. Kama ikitukia kwamba niseme ina mishini vichwa, fanya hivyo pesa sana, mpenzi, maana vitu viovu vinatoka kama vile kansa na magonjwa, na vinatoka vinaenda miongoni mwa watu na kuwaingia wengine watu wanaoamini jambo hilo wanajua kwamba ni maandiko, waseme amina. Unaona katika Biblia ya kwamba pepo wachafu walimtoka mtu mmoja, wakamwingia mwingine walipotolewa, na wanajaribu kupata mahali. Ni mara ngapi tumeona jambo hilo mikutanoni? Watu wanakuja kwenye mkutano wenye afya nzuri sana na wazima, wanaketi pale na kulaumu a, siku moja ama mbili baadaye, wanakutwa ni vipofu kabisa, ama wameshikwa na kansa wamepoza kwa maana walikuwa wasioamini. Siwa mimi, siwajibiki kwao, ni kwa waamini tu. Wengi wao walienda hospitalini miaka mingi iliyopita na wangali kule, wengine wamekwenda makaburini mwao sababu tu ya kuwa yes na kiburi, kuamini hakuna mahali pa wasioamini. Sasa ni mahali pa waamini, mwaminini Mungu kapowa mbinguni. Sasa mkutano ni wako, umekuwa wako wakati wote unaweza kunena juu ya, ya neno lako warned, lakini sasa, tangu sasa siwezi kulinena. Wewe ndiwe unayenena sasa, Bwana, na ijulikane ya kwamba mtumishi wako amewaambia kweli. Yalia hawa watu hapa, labda wengi walio hapa ni wagonjwa, na hata hawatakuwa kwenye mstari wa maombi bali wewe ungali hapa Bwana, yeah, unaweza, unaweza kuponya popote pale, jinsi unavyoweza kuponya hapa, kila mahali jalia neno lako lijulikane katika jina la Yesu naomba, amina. Sasa kama ni naweza kupata usikivu wenu usiogawanyika kwa kitambo kidogo, nataka kuangalia kwenye mstari huu wa maombi. Kweli siamini namjua mtu hata mmoja nini mlio kwenye mstari huu wa maombi yenyote, ni wageni kwangu. Unajua ya kwamba siwajui, inweni mikono yenu kama ninyi ni wageni. Wageni ni wangapi huko? Unajua ya kwamba sijui kitu juu yenu, inweni mikono yenu huko. Naona hakika sure. Asilimia tisini na tano ya watu hapa siwajui, hiyo ni kweli. Sasa huyu hapa msikini mwanamke mmoja, sipata kumwona maishani mwangu, yeye ni mgeni kabisa kwangu na huenda yeye yuko hapa kwa ajili ya ugonjwa, huenda yeye yuko hapa labda anafanya kitu fulani, labda yuko hapa kwa ajili ya fedha, labda ni tatizo la kinyumbani, labda yuko hapa kwa ajili ya mtu mwingine. Sijui, sina habari, bali hapa hapa ile picha kabisa iliyo katika Yohana Mtakatifu sura ya nne, mwanamume na mwanamke wanakutana kwa mara ya kwanza, na hapana shaka ya kwamba ile kijana mwanamke aliyekutana na Yesu yeye alikuwa na umri mkubwa kuliko huyo mwanamke, kwa sababu yeye wao walisema alionekana kuwa na umri wa miaka hamsini ama zaidi hamsini, na labda kijana mwanamke mrembo aliyekuwa huku winji kisimani alikuwa, alikuwa tu msichana mdogo. Na hapo tena, usiku huu, watu wawili wanakutana kianamsee, bila mmoja kumjua mwingine, na sasa anasema pale na, kuna sababu yeye kuwa pale sijui, anaweza kuwa amesema pale kama mdanganyifu, anaweza kuwa amesema pale akasema kitu fulani na huku si kweli, kuona tu alitaka uh, lotukia kama ndivyo ilivyo. Hebu angalia nalotukia naona, naona. sasa mimi simjui huyu bibi, siyapata kumuona. yeye aliinua tu mkono wake kitambo kidogo kilichopita ya kwamba mimi uh, nilikuwa mgeni kwake, nami nainua mkono wangu, yeye ni mgeni kwangu, siyapata kumuona. Sema. Okay, sasa kama mimi kama mwanamume tu man, eh, ninge ninge nipasa kusema. Bibi, mbona tatizo gani? Unafanya nini hapa? Unataka nini? Na angesema Bwana Brona niko hapa kwa sababu ni nina ugonjwa wa kansa, ni nina ugonjwa wa TB, nina upinde ama sina pesa, mimi mume wangu aliniacha ama mimi siaolewa na mpenzi wangu alifanya kada. Sina budi kuniambia. Vema, ningesema sawa, nini, nitakuombea na kukuwekelea mikono nakusema, Bwana Mungu, ndiyo mwanamke huyo anahitaji, amina. Yesu afanye jambo hilo, ni mwache aondoke. Vema, nakisikia kama yeye angeamini hilo, angepata afya hilo sawa. Hiyo imekuwa huduma kwa miaka mingi mingi sana, bali ilikuwa imeahidiwa katika siku za mwisho, ya kwamba kama yule malaika Mungu alivyokuwa akiishi katika mwili wa kibinadamu ambao ulitokea kabla tu ya Sodoma kuteketea, naye akipiti huku, mgongo wake ukielekea kwenye hema alimokuwa Sara, na akamwambia Ibrahimu yale huyo mwanamke aliyokuwa anawazia humo hemani, Mungu katika mwili wa kibinadamu, akivaa mavazi ya kibinadamu. Na hivi tu ndivyo Mungu anavyoweza kufanya leo, ni wakati anapoingia katika mwili wako. See? Naona ikionyesha kwamba Mungu angedhihirishwa katika mwili wa kibinadamu. Tunalisema kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo so itakavyokuwa katika kuja kwake Mwana wa Adamu tuna mjumbe Billy Graham na hawa wengine kule Sodoma, alikaliza liloteuliwa ilipokea uh, ujumbe na mjumbe sasa. Kama masikini bibi huyu, kama Roho Mtakatifu sisemi atafanya hivyo, bali kama angekuja na kuniambia, sababu gani unasimama hapa ama unachohitaji ama, ama kitu fulani ambacho umefanya ama kitu fulani ambacho ukaribu kufanya na ungejua ya kwamba chanzo chake akina uh, budi kuwa ni cha kimbinguni. Maana sisi tumesimama hapa tu, naona hilo lingekuwa sawa, sivyo? Ipo ungejua ilipaswa kutokana na chanzo cha kimbinguni, kama Biblia lisema ya kwamba Yesu alifanya jambo lile na liahidi kulitenda tena katika siku za mwisho, basi mngeamini ilikuwa ni yeye ngapi wanawamini jambo lile lile, basi ungemuona Yesu, ungeliona you know right. Neno lake nasema, yeye ni neno, inasema yeye ni neno. Lisema ya kwamba neno upambanua mawazo yaliyo moyoni yoni, kweli, basi litakuwa ni neno liloneno a kupitia kwenye midomo ya mwanadamu alikipambanua mawazo. Sasa siwezi njia ya kufanya jambo hilo, naona maana simjui bali yeye anamjua, naye ni neno, na ndiye anayeweza kushitua roho zetu, sisubili kama yule mwanamke akisimani pamoja naye na kuviunganisha na kuondoka kwenda kunionyesha yeye yuko hapa kusamukiani na yale aliyotenda, ama anachohitaji ama chochote kile, ndipo ninaweza kulitamka na kulinena, alafu ni juu yake. Sasa mnasema unaweza kumponya? La uh, siwezi kufanya jambo hilo. Yeye amefanya jambo hilo tayari, kwa mpigo yake sisi tumeponywa. Jambo hilo ni man. la kuinua imani yake tu, kumfanya ajue ya kwamba kama yeye anajua kile huyu mwanamke amekuwa know, na kile anachohitaji yeye anajua, anajua jinsi ya kumpa hicho, uh, na jinsi atakavyokuwa baadaye. Hiyo ni kweli hakika, uh, naam, kila mtu anaamini hayo. Now, sasa iwe na kicho sana eh. Nani watu wako nje sasa Msio na kadi ya maombi ombeni. ni Yesu alipitia group kwenye kundi moja siku moja, na maskini mwanamke mmoja akaguza vazi lake, basi akageuka, akasema ni nani aliyeniguza, naye akasama uh, kila mahali kwenye ile kiko, hata akampata, ndipo akamwambia. Alikuwa anatokwa na damu, na kutokwa kwake na damu kukoma wakati huo. Mnaona sasa, Biblia ilisema ya kwamba yeye sasa ni kuhani mkuu anayeweza kusuana nasi katika mambo ya udhaifu wetu. Sivyo? Naangalia hapa kwa ndugu Wei right, ameketi hapa karibu na mke wake. Hivi majuzi huyo mtu alikuwa, alikuwa amesimama hapa nilipokuwa ninahubiri, kama like tu vile Paulo alivyokuwa akihubiri usiku kucha, usiku mmoja na mtu huyu akaanguka akafa amkutanoni kisha Roho Mtakatifu akamfufua tena. Yeye ni shahidi mnaona ya kwamba Yesu Kristo ni yule jana leo na hata milele. Ni wangapi hawakuwa wamewahi kumwona ndugu Wei na wangetaka kumona, kumona? Inueni mikono yenu wale, uh, wajawahi kumona ndugu Weyi wangetaka kusimama, huyu I, eh, hapa huyo mtu alianguka akafa karibu na pale anapokea sasa hivi. Huyo hapa mkewe, nesi aliyetimu, akisimama pale pale, hakuwa na mpigo uh, wa moyo, umekoma macho yake yamerudi uh, nyuma, naye alikuwa mweusi usoni. Ugonjwa mbaya wa moyo, daktari alimwambia, alikuwa na ugonjwa mbaya wa moyo. Kabla ya hapo nilikuwa nimegundua uh, katika uh, upambanuzi si muda mrefu uliopita, kisha nikamwambia alikuwa na ugonjwa mbaya wa moyo. Mara moyo wake ukukoma naye akaanguka chini, naye alikuwa they're hapo basically... amelala pale, ameaga dunia kabisa hiyo ni kama mara sita au nane ambapo na nimemwona Bwana Yesu akiwafufua wafu. Nimemwona yeye akifanya hivyo, naye anaweza kufanya na jambo hilo usiku huu. Sasa namchukua kila roho humundani chini ya mamlaka yangu au kwa Mungu, katika jina la Yesu Kristo, iweni nakicho, na kicho. Tazameni, nataka kuzungumza nawe bibi, ilikuwa ni kiubiri, unaona na ili tu niipate roho yako. Hivi ndivyo ninavyofanya hasa Unaona, kuna kitu fulani ndani yako, uhai fulani, la sivyo ungekuwa you know, umesimama pale ungekuwa tu umbo uh, an lilo kufa na ungekuwa na uhai ndani yako, lakini kuwa kuna uhai katika mwili huo unakutawala. Unaona, na sasa hata mawazo yako na kile unachofikiria, maneno unenayo na kila kitu, ndivyo unavyoishi kwayo. Unaona, hivyo ndivyo ulivyo, maneno yako kira exact... yako na vyovyote ulivyo, na tuko, tuko hapa na kiamini uh. Sasa Roho Mtakatifu, kama vile Yesu alivyomwambia yule mwanamke, nipe maji ninywe. Na wakati alipoyaleta alisema, mbona wewe upaswi kuomba hayo, mimi ni Msamaria, wewe ni wewe ni Myahudi, hatuna desturi sisi kwa sisi hata kidogo Hatuzungumziani isi kwa sisi hasa, lakini bila shaka sisi sote ni mataifa, tunasimama hapa tukimwamini Mungu. Sasa kama roho wake akija kwa njia uh, yangu kwa kipawa you, na anaweza kukwambia yale, ili kwamba ujue kama ni kweli ama si kweli, kwa maana umeishi sehemu hiyo ya maisha, ndipo unakipawa, kwa amini jambo hilo. Na kama utaamini jambo hilo, naye atakwambia jambo hilo, basi yote yamekwisha. Nitafanya kazi kwa kila mmoja hapa. Sasa kila mtu na awe na kichwa sana. Na bibi huyu anasumbuliwa na kasoro fulani, kwani mwake ni ugonjwa wako. Na jambo hilo ni kweli, inua mkono wako. Na sijapata kumwona maishani mwangu hiyo ni kweli, ilo ndilo lilomleta hapa ili nipate kumwombea koo lake. Now, sasa right then, po hapo, mara niliposema jambo hilo, ama uh, kabla tu sija alisema, yeye alikuwa alijua ya kwamba kulikuwa na kitu fulani karibu naye, kitu fulani kilikuja right karibu naye. Wakati huo huo naweza kuona msuko juu yake, kama hali ya hii si nzuri hasa ilimpata nuru ile mnayoiona kwenye picha uko wapi George? Yo nuru iliyokuwa kwenye picha iliningilia moja kwa moja juu ya huyo mwanamke. Sasa hivi naona ni kiwango kingine, si anayejifanya mwamini, yeye ni mwamini. Naam na, na, we ni na kwa kuwa wee ni mwamini na namini mimi kuwa mtumishi wake na nabii, inabudi kuwa hivyo, uh, nipate kujua jambo hilo. Unaaminie anaweza kukwambia mambo mengine yaliyo moyoni mwako Sema. hapa kuna jambo lilo moyoni mwako ni mtu fulani unayemwombea mtoto Na mimi anaweza kuniambia ana kasoro gani ana vini sivyo Na mimi Mungu anaweza kuniambia wewe ni nani Wewe ni Bibi Walker. Utoki hapa umetoka kusini Georgia. Unaenda zako nyumbani mzima. Yesu Kristo amekuponya pamoja na mtoto wako. Usibaike juu ya jambo hilo, imekwisha. Mungu akubariki dada. Uhali uh, gani sasa? Huyu uh, hapa mwanamke mwingine, simjui yeye, si kumwona yeye, ni mwanamke tu anayesimama pale sasa angalia, nimekuwa nikihubiri kwa jumla tangu yapata saa mbili na nina saa nne sasa. Hayo ni masaa mawili nimekuwa hapa. Ufafanuzi mmoja umenitosha zaidi ya masaa hayo mawili ya kuhubiri. Hiyo unataka kusema hivyo? Ndio, mwanamke yule aliyeuguza upindo wa vazi lake, alisema naona kuwa nguvu zimenitoka. Ndivyo, ndivyo unachofanya. Huyu mtu hapa mwanamke ambaye sijamuona kamwe. Bili alienda kule kama, kama, uliona kitu fulani. atamchukua huyu mfulana tuye naye hapa. George yeye ni mfulana wa Kibatist. Nataka yeye aone ya kwamba oh, kile tunachozungumzia ni Mungu. baba yake ni jamaa yake, ni watu wazuri wako kule Mexico, mishonari, mtu mzuri. baba yake ni mgonjwa pia, namngojea tu yeye aje sasa angalia kwa makini George, sasa bibi huyu simjui, si siapate si kumwona, nadhani sisi ni wageni mmoja kwa mwingine, hatufahamiani no so. Lakini sasa Roho Mtakatifu utama wa Yesu ukiweko, sisi sote tuna shuhudia jambo hilo. Sasa kama Bwana Yesu atanifunia jambo fulani juu yako, sasa kama ningeweza kuponya, nikifanya hivyo mbali, siwezi kufanya jambo ambalo yeye amekwisha tenda tayari. Jambo pekee ni kwamba kama yeye angekuwa amesimama hapa usiku uhu, amevaa suti ambayo yeye alinipa, vyema, sasa yeye aliweza kukuponya, kwa maana amekwisha fanya jambo hilo. Kwa mapigo yake sisi tumeponywa. Naona. Bali jambo tu ambalo angalifanya akuitangaza uh, kwa neno alioahidi na akufanya uh, uone ya kwamba ni yeye yule jana leo na hata milele, naye aliahidi kufanya jambo hilo. Uh, sasa kama yeye atanitumia uh, kuambia uko hapa kwa sababu gani, utatumia imani uliyo nayo katika yeye kuamini ya kwamba unapokea uliomba ama yaliyokuleta hapa kwa moyo wako. Sawa Bwana na akujalie jambo hilo. Naona bibi huyu ana kasoro fulani. Uchunguzi unaonyesha ya kwamba ni tu, tumbo lilopasuka. Hiyo ni kweli? Ni kweli. Naam bwana, tumbo lilopasuka. Unaamini ya kwamba Mungu anaweza kuponya mpasuko huo? Uh, wewe yote uh, uh, Mungu akubariki. Sasa utoki hapa Umejitolea sana upate kufika hapa, ulijitolea. Naam, naam, umetoka Tennessee. Uh, hiyo ni kweli. Bibi Hart, rudi usitie shaka, utapona kama unaweza kuamini. Uhali gani bibi? Sisi ngoje, ni moja kwa mwingine, japata kukuona maishani mwangu, nijuavyo mimi huenda uh, nimekuona mahali fulani eh, mkutanoni. Nawe huenda umeniona ali mimi eh, sikujui. Uh, Mungu anakujua. Unaamini kwamba mimi, kuamba, mimi wake, ambalo, ubiri, eh, ni mtumishi eh, wake na neno ambalo nimehubiri ni kweli. Ema, kwa kuwa mimi ni mgeni kwako na alo neno ambalo nimehubiri umeliamini. Jambo pekee ni kwamba baadhi yao walikupa wewe kadi, aidha moja wa mababu ama mwanangu ama mtu fulani alikupa wewe kadi namba yako ilijitu? Na nawe uko hapa. Hilo tu ndilo ninalojua. Wewe uko nervous... hapa ukiugua ugonjwa wa fadhaa unakusumbua sana. Kuna mtu fulani pamoja nawe, kuna mtu unayemwombea ni mume wako, naye ana tatizo la kiroho ambalo hawezi kulitatua. Kisha una mtoto mgonjwa pia. toki hapa mbali, umetoka kaskazini, umetoka Canada, kutoka Obata. Iyo ni kweli. Wewe uniamini mimi kuwa nabii wa Mungu na kuamini ya kwamba nayokuambia ni kweli, naenda nyumbani na utapokea yale uliyo nayo nam amini. Mungu akubariki bibi. Mimi ni mgeni kwako, wewe ni mgeni kwangu. Sikujui, bali Mungu anakujua. Unaamini kwamba mimi ni mtumishi wake moyo wako wote? Sijui kitu juu yako. Kama ningeweza kuponya, nikifanya hivyo, lakini siwezi. Mi simponya Mi ni mwanadamu tu mbali yeye ni Mungu nimetatanishwa kidogo kwa maana mwanamke mzee kidogo anasema kati yangu na wewe ni mtu gani ambaye unamwombea naam ni mama yako naye huugua ugonjwa wa msukumo wa damu nawe una sigo hilo ambukizo hiyo ni kweli unaamini jambo hilo mama yako hayuko hapa bali ukienda kwake chukua shali eh, hiyo uliyoizungushia asingoni, ukaiweke juu ya mama yako, na usitie shaka, na huo msukumo wa damu utamwacha, na huko kuambukizwa kwako wakutakuisha mendo zako. Amini sasa, naamini sasa, kwa mioyo yenu yote sasa mnaona, ninaangalia kote mkutanoni na inaonekana tu kama kwamba ku%, kumeanza tu kuwa na ukungu kama ukungu huko nje. Mambo hayo amaefanyayo mtayafanya pia, yamefanya zaidi mpaka hapa usiku wa leo. Yuko yeye ya namna hiyo kuliko aliyofanya katika safari yake nzima ya maisha. Ni kweli. Sasa, bibi huyu mmoja hapa, kijana mwanamke, sijui yeye ni mgeni kwangu, bali unaniamini mimi kuwa mtumishi wake. Sasa hebu kidogo, mtu amekuja mbele yangu mtu sasa hebu kidogo mtu fulani kwenye kusanyiko imeondoka hapa. Wakati huo tu hiyo nuru imeondoka hapa, na kuna mtu aliyekuwa amesimama karibu nayo na mahali fulani kwenye kusanyiko usiovu tu Uwe na moyo wa ushuhuda. Hebu turudi tena tukamshughulikie huyo mwanamke sasa. Kama uh, Bwana Mungu, huyu ni wa sita saba ama yeyote yule ambaye amepitia mstarini chini ya upambanuzi, na kama Bwana Yesu atanifunulia juu ya huyu mwanamke kasoro yoyote alionayo, weni, uh, yote alionayo, hiyo ingewafanya wengine wenu kuamini kwa mioyo yenu yote bali Kristo. Kwa misingi hiyo naona wakati mmoja, unapaswa kuthibitisha jambo hilo mara tatu. Ni uthibitisho, na hii ni mara uh, makumi ya maelfu bila kukosea. Wakati mmoja, uko hapa kwa ajili yako menyewe, uko hapa kwa ajili ya mwanamume fulani, nami namwona ameketi huku, ameniamisha kito chake. Yeye anafuta sigara, nawe unaomba ya kwamba hizo sigara zimwache. Hiyo ni Bwana Mungu na akujalie unalomba, dada. Nenda zako ukiamini, okay, kwa eh, moyo wako wote, na tabia hiyo ya Iblisi na imwache mumeo, katika jina la Bwana Yesu. Shida yako iko mgongoni, unaamini Mungu atakufanya mzima? Naamini vema. Nenda zako, uh, useme asante, uh, Bwana. Namjua mwanamke huyu, naamini mpindi wa Bibi Enisi. Hiyo ni kweli Nilifikiri ndiye kakufariki, ile shida ya kale itakuacha sasa, nawe unaweza kwenda na u, u, ukapate afya. Unaamini ya kwamba Mungu anaweza kuiponya hiyo ya bisi kavu na kukupa afya? Naenda zako ukamwambie unamwamini yeye, amini tu kwa moyo wako wote, wani gani bwana Unaamini Mungu anaweza kuponya huo ugonjwa wa tumbo na kufanya mzima? Sawa, nenda zako basi, useme na, na mshukuru Bwana sasa. Ni, nitapata afya nawe nawe utapata na afya. Kitu kingine cha yabisi kavu na umri pia, unaamini kwamba Mungu atakufanya mzima kama nikikuwekelea mikono? Mesikia hilo, ana mbariki ndada yangu, nampe ukombozi usiku huu tena, amin. Amini yetu, ugonjwa wa moyo, ugonjwa wa tumbo, unaamini Mungu anaweza kuponya? Sawa, nenda zako katika jina la Bwana Yesu, na akufanye mzima. Wahaligani ewe jamaa mdogo, ugonjwa wa pumu, unaamini kwamba Mungu anaweza kuponya pumu? Nenda zako, amini hilo, yeye atafanya hivyo. Vema. Mgonjwa wa usukari unaamini kama Mungu anaweza kuiponya well, damu yako na kukupa afya, enda zako, mwamini yeye atafanya jambo hilo, amini kwa moyo wako wote well. Uh, na vipi, same kama sikukwambia na lolote ilikuekelea mikono you well, tu unaamini Roho Mtakatifu yuko hapa kukupa afya hiyo, yeah, ndiyo njia ya kufanya jambo hilo, njoo hapa katika jina la Yesu Kristo, na aondoke aende akaponywe. Amen, amin. Bibi, kama sikusona hapo, unaamini Mungu angekuponya na shida hiyo ya wanawa na zamani? Yeye tayari ameutaja nenda zako, Mungu akubariki. Nenda zako uondoka uende ukiamini, alafu na upate afya. Unaamini Bwana akumoyo wako wote Mungu uponya ugonjwa wa moyo, sivyo? Mpa mtu afya, inahakika yeye ufanya hivyo. Yeye, yeye ni Mungu. Unaamini hilo? Unaamini kwa moyo wako wote mwamini Mungu. adiya watu hapa walifanya jambo fulani eka chache tu zilizopita, so nataka kuona hilo. Ilikuwa ni damu fulani, kama kwamba ni ajali ama kitu fulani kilichotukia. Ilikuwa ilikuwa ni kutokwa na damu. Mtu huyo alikuwa amesimama hapa ndio kwanza niombe. Naam, ndivyo ni huyu mtu anayeke. Naam, ni JT paneo, namjua huyo. Mfulana unatokwa na damu ndani. JT, unaamini Mungu atakufanya mzima? Ma, itakuwa mabasi kama ukiamini. Amini kwa moyo wako wote na sikini bibi anakiki hapa, akiangalia atoka upande mwingine, ameketi pale karibu na ndugu Rimsley. Kuna nuru right iliyo her... karibu naye hai white collar mwewe, ukosi mdogo mweupe. Mary Mary, asikujui mbali, hilo ndilo jina lako. Unasumbuliwa na tatizo la kiroho you know, na pia wewe unawasiwasi sana Nasikini bibi huyu anaeketi eh, moja kwa moja kule nyuma kwenye safu ya nyuma kule pembeni kule, eh, kule eh, yeye ametoka Michigan akiugua ugonjwa wa shida ya wanawake. Unaamini kwamba Mungu atakuponya? Unaweza kupokea uliomba, basi unaamini jambo hilo, amina, na mkono wako juu usema na kukubali vema. Unaweza kwenda zako nyumbani ukaponya. Simjui mwanamke huyu mbali, mbali Mungu anamjua. Uh, vipi wewe hapa kwenye machela haya? Wewe ndiye tu mtu aliyelema ama mtu aliye katika machela? Nimi, mimi ni mgeni kwako, sikujui. Mungu anakujua. Lakini nasema sasa umefunikwa uvuli wa mauti. Una kansa. Umetoka mbali sana. Umetoka Cincinnati hapa. Jina lako ni Bwana Hawk. Amini kwa moyo wako wote kama ukiketi hapo utakufa. Mkubali Yesu Kristo nawe utaponywa. Unamwamini? Basi simama kwa miguu yako utoke kwenye machena hayo na ukubali Yesu Kristo. Ni wangapi huko ndani mnamwamini yeye katika dakika hii? Mnaamini kwa mioyo yenu yote basi, hebu kila mmoja wenu asimame sasa hivi, simameni katika njia yeye ni mwenyewe, vile mnavyoomba. Wewe wekelea mikono mtu aliye karibu nawe. Yuko wapi dada Brown? Brown. Amekuwa kikiti hapa akiugua kwa huo majuzi, alinipigia simu naye hakuweza kuinua mkono wake. Niliona kwamba damu yake ilikuwa na kasoro fulani, nilipokutana naye juzi. Yeye ana ugonjwa wa sukari. Yuko wapi ye? Alikuwa hapa na Bibi Douch muda kitambo uliopita. Vema, Brown de Brown, usikuwa leo, nataka uamini kwa moyo wako wote. Najua unajua una kasoro gani mbali, nataka uamini umetoka hospitalini upate kuja hapa. Unaona, upate kuombewa. Mimi nakuombea sasa, amini utapata afya. Margie, mwamini Mungu utaondoka sasa hivi, utaisha, yeah. Anaweza kuponya ugonjwa wa sukari, anaweza kuponya wewe huo ugonjwa wa tumbo. Na kila mmoja weni mwekelea mwingine mikono na ushikilie tu wa mkono wako pale kwa dakika moja, wekelea nini mikono, eh, moja juu ya mwingine naona inaelekea saa tano na wengi eh, wa watu hawa wanabudi eh, kuendesha hata Tennessee na mahali mbalimbali. Bwana Mungu amethibitisha. Mliona nini usiku huu? Ulimwona mwanadamu ama, ama ulimwona Yesu? Yesu akithibitisha neno lake. Leso hizi eh, zilizowekwa hapa, wakati upako huu uko juu yangu, naiweka mikono yangu juu eh, ya leso hizi nikiomba ya kwamba Mwenyezi Mungu wa walisema walichukua kutoka katika mwili wa Paulo leso ama vitambaa. Hawa hapa waliokuwa wamekufa na wamefufuliwa wapo hapa, waliokuwa katika ajali za barabarani wakapondwa pondwa na wameponywa kuna eh, ninamuona Bibi Wilson amesimama hapa, ambaye sinda mrefu uliopita alikuwa akitokwa na damu nusura afe akiwa na TB Miaka kadha iliyopita, huyu hapa usiku wa leo. Madaktari hawakumpa ila amasa, amasaa kadha tu ya kuishi huyu hapa, amesimama hapa usiku huu yamaali kufikia hapa. Viwete vipovu, uh, wale walemavu walio kwenye viti vya kusukumia, wagonjwa na kila kitu, hao hapo wamesimama kama kumbukumbu zilizo hai. Kwa nini? Yesu Kristo io hai, ni yule jana, leo na hata milele. Mtu huyo aliyetoa yeah, yeah, ushuhuda sasa hivi, muda kitambo uliopita juu yake kule chini ambaye alikuwa na ugonjwa wa kifafa aliyekuwa nao e, miaka hiyo yote na kila kitu na wakati mmoja mkutanoni na huyu amekuwa huko karibu miaka ishirini iliyopita alishikwa na kifafa tangu wakati huo huyu ni mmoja wa elfu kumi yeye ni mponya amina yeye huponya sasa msisimke e, kwa imani e, kama ya mtoto tu ameni huko avar ungeni yenu mkasahau ya kwamba muko kwenye maskani ugeni macu yenu mkasahau ya kwamba kuna mtu yeyote karibu nanyi ukamtazame Yesu mpate kuona, angalieni Yesu mpate kuishi. Imeandikwa katika neno, haleluya, ni kwamba tu eh, uh, uh, tutazame uh, tupate kuishi no, eh, uh, tazame upate kuishi. Ndugu yangu ishi, tazame Yesu hivi sasa upate kuishi. Imeandikwa katika neno, haleluya, ni kwamba tu utazame upate kuishi, na macho yako usimone mwanadamu, na macho yako usione mambo yanayokuzunguka na nkupitia imani yako aliko Yesu Kristo, kisha hujua ya kwamba yeye alijeruhiwa kwa makosa yetu, kwa kupiga kwake sisi tuliponywa. Bwana Yesu wakati wa watu hao wanaomba, na wao wameweka mikono yao mmoja juu ya mwingine, nasi tuna tambua ya kwamba tunasimama katika uwepo wa Yesu Kristo aliye hai na aliyefufuka katika umbo la Roho Mtakatifu za mioyo akiyafunua mahitaji yetu na akitoa ahadi ya kwamba yeye angetupa sisi mahitaji yetu iwapo tu tutaamini. Wanaume kwa wanawake wanaweka mikono yao mmoja juu ya mwingine, wao wanaomba, kwa maana sisi ni wenyeji pamoja nao kwa ufalme wa Mungu, sisi ni ndugu na dada wenzi wao katika Yesu Kristo. Neno la Mungu linadhihirishwa uh, linatahirisha linaondolea mbali shaka, linaondolea mbali maradhi na lina, linaleta ukombozi mkamilifu. Tunaomba ya kwamba uh, Roho Mtakatifu we'll atashuka juu ya watu hawa na kuwapa nguvu za imani kuamini kwa ya kwamba uwepo wa Kristo mwenye nguvu zote upo hapa sasa. Jalia Bwana, na hukumu kila ugonjwa, na hukumu magonjwa yote, na hukumu kila kitu, kuamini katika jina la Yesu Kristo. Naomba ya kwamba Roho Mtakatifu aheshimu uliyosema, naye apate kupitia pote katika jengo hili na kukomboa kila mtu katika uwepo wa kimbinguni. Inueni mikono yenu na msifu. Watangaza ninyi kwamba ni wazima na kwamba imeponywa katika jina la Yesu Kristo.